ฝืนยิ้ม ฝืนหัวเราะ

เป็นมาได้หลักปีแล้วค่ะ คือเรารู้สึกว่า เราต้องแกล้งหัวเราะ แกล้งยิ้มให้กับคนอื่น ทั้งๆที่เมื่อก่อนเป็นคนเฮฮา ขำง่าย ขำจนน้ำตาเล็ด แต่ตอนนี้กลับต้องทำเป็นขำ ทั้งๆที่ไม่ได้รู้สึกขำ ทำเป็นยิ้ม  แต่ไม่ใช่ยิ้มที่มาจากความรู้สึกจริงๆ เดี๋ยวนี้ตกตอนเย็นมาก็รู้สึกเศร้า รู้สึกโหวงๆ ไม่มีความสุข  รู้สึกเหนื่อยที่ต้องแกล้งยิ้ม แกล้งทำ ใครพอจะมีวิธีให้ความสดใสกลับมามั้ยคะ ไม่ต้องกลัยมาเต็ม100  แค่ขอไม่ต้องฝืนทำทุกอย่างแบบนี้ทุกครั้งก็พอค่ะ 🙏🏻🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่