กระต่ายไม่ยอมกินหญ้า

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมันเริ่มจากเปลี่ยนหญ้าให้น้องเป็นทิมค่ะตอนแรกก็ผสมกับอัลฟาฟ่าก็กินดีอยู่สักพักเราเลยให้ทิมล้วนน้องก็กินนะคะแต่น้องมากเลยเอาอาหารเม้ดให้น้องทานเสริมไปนิดหน่อยสักพักน้องก็ไม่กินหญ้าเลยแบบไม่กินเลยค่ะรอกินแต่อาหารเม็ดว่าได้ยินเสียงแม่เราคือน้องรีบออกมาเลยเพราะแม่ชอบใจอ่อนให้น้องกินตลอดเลยหญ้าว่างไว้เป็นอาทิตย์แล้วก็ไม่กินค่ะพาไปหาหมอหมอบอกว่าน้องยังอยู่ในสภาวะปกติแต่ควรงดแป้งลงอีกนิดนึงแล้วตอนนี้ขนน้องร่วงๆด้วยไม่แน่ใจว่าพลัดขนรึป่าวเพราะแปรงขนให้แต่ละที่คือขนเยอะมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่