การขอพักชำระหนี้ ทำให้เราติดแบลคลิส 2 ปี ใช่ไหมครับ

คือเคยขอสินเชื่อ Loan ของ SCB
ช่วงโควิด มีการให้พักชำระหนี้ได้ ตั้งแต่ พค. 2564
ก็เลยลองกด ก็ได้พักชำระหนี้มา 3 เดือน แต่ไม่รู้ว่าถ้ากดพักชำระหนี้
จะทำให้เราติดแบลคลิส ธนาคารไม่มีการแจ้งอะไรเลย มารู้ตอนหลัง จากพวกเซล
ว่าถ้าขอพักชำระหนี้ ทำให้เราติด BL 2 ปี คือจะถามว่า แบบนี้ผมจะหลุดจาก BL คือ พค. 2566 ใช่ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่