เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ Imac M1 การเปิดเครื่องใช้งานครั้งแรกต้องทำอะไรบ้าง

กระทู้คำถาม
เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ Imac M1 การเปิดเครื่องใช้งานครั้งแรกต้องทำอะไรบ้าง
ดูคลิปใน ยูทูป เห็นมีคลิปหนึ่ง พูดเร็วและผ่านไปเร็วมาก บอกว่า ต้อง กด อับเดท OS ด้วย .......

แต่ คลิปอื่นๆ ไม่เห็นแนะนำ อับเดทอะไร (แทบจะทั้งหมดเหมือน คลิปรีวิว มากกว่า ใช้ดี ไม่ดี ยังไงแบบนั้นอะ)

รบกกวนแนะนำด้วยครับผม ว่าต้องกด อับเดท OS หรือ ซอฟแวณือะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่