สอบถามเรื่อง mobile banking สำหรับคนอยู่ต่างประเทศ

อยากจะสอบถาม mobile/internet banking ของธนาคารไหนที่สามารถใช้ในต่างประเทศได้โดยไม่จำเป็นต้องใช้ในเครื่องที่เป็นเบอร์ไทยบ้างคะ

หรือมีคำแนะนำอะไรสำหรับคนอยู่ต่างประเทศที่ไม่ได้ใช้เบอร์โทรศัพท์ไทยบ้างมั้ยคะ

ปกติใช้ของ scb อยู่เพราะ 1 บัญชีใช้ได้ 3 เครื่อง แต่ scb จะเปลี่ยนระบบวันที่ 26 นี้แล้ว จะทำให้ไม่สามารถใช้ได้ (ไม่สามารถเอาโทรศัพท์ที่มีเบอร์ไทยไปใช้ที่ต่างประเทศได้ค่ะ) ตอนนี้เลยพยายามหาทางแก้ปัญหาอยู่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่