นักมวยอาชีพบ้านเรา ทำไมส่วนใหญ่เริ่มต้นจากคนยากจนทั้งนั้นครับ

คนมีฐานะ  ไม่ได้สนใจส่งลูกหลานเรียนมวย จนเป็นนักมวยอาชีพบ้างเหรอครับ

ผมเชื่อว่าถ้ากลุ่มคนพวกนี้ได้มาเป็นนักมวยอาชีพเยอะขึ้น     อำนาจต่อรองพวกเจ้าของค่าย  นายจ้าง

น่าจะมีน้อยลง  ความเป็นเจ้าชีวิตมีบุญคุณนักมวย ระยะห่างเรื่องนี้จะลดลง

ผมอยากให้เป็นแบบฝรั่ง  เป็นแค่ผู้ว่าจ้าง  กับ   ลูกจ้างทำตามสัญญาเท่านั้น   จะได้ตัดบางอย่างที่ทำให้เกิดความเหลื่อมล้ำสักที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่