สอบถามกฏหมายเกี่ยวกับการใช้ไฟวับวาบสีแดงน้ำเงิน(ไฟไซเรน)ในป้ายร้านค้า

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามผู้รู้กฏหมายครับ พอดีว่าผมสงสัยข้อกม.การใช้ไฟวับวาบสีน้ำเงินแดง ว่ามีข้อกำหนดเกี่ยวกับการใช้เป็นป้ายห้างร้นยังไงบ้างครับ? ถนนแถวบ้นจะมีร้านนึงที่ใช้ไฟแบบนี้ ซึ่งเป็นร้านติดริมถนนใหญ่ ซึ่งมันทำให้สับสนมากว่าเป็นรถฉุกเฉินหรือเปล่า? มันมีข้อห้ามในการใช้ในรูปแบบป้ายโฆษณาหรือเปล่าครับ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่