อยากจะสอบถามเกี่ยวกับคณะมนุษย​์ฯญี่ปุ่น​ ม.ราม และมออื่นๆ ครับ ปีการศึกษา​2565

พอดีตอนนี้ผมเรียนป.ตรีจบแล้ว แต่อยากเรียนคณะมนุษย​์ญี่ปุ่น​อยากจะสอบถามรายละเอียด​เพิ่มเติมครับ เช่น

ค่าเทอมเป็นยังไง

ต้องเข้าเรียนไหม

การจัดตารางเรียนเป็นยังไงบ้าง

เรียนเสาร์​อาทิตย์​ได้ไหม

ส่วนตัวเรียนจบครุวิศวกรรม​โทรคมนาคม​มาครับ

ตอนนี้ทำงานเป็น Noc อยู่ครับแต่รู้สึกไม่ใช่ทาง

และมีโรงเรียนมัธยม​แห่งหนึ่งให้ไปสอนภาษาญี่ปุ่น​พื้นฐานครับ ซึ่งองค์​ความรู้ผมอยู่แค่ระดับ N4 อยากจะเรียนให้ได้ใบ ป.ตรี คณะนี้เพื่อเอาไปสอบราชกาลและพัฒ​นาองค์​ความรู้ของตัวเองเพิ่มครับ  ซึ่งจริงๆวุฒิที่ผมจบมาก็สอบได้แต่ยังไม่มีทีท่าจะเปิดสอบเลยครับ และผมชื่นชอบภาษาญี่ปุ่น​อยู่แล้ว เรียนด้วยตัวเองบวกเรียนออนไลน์​มา 2 ปีแล้วครับ เลยตั้งใจจะเรียนเอกนี้ครับ จริงๆอยากไปเรียนที่ญี่ปุ่น​เลยครับ แต่ติดตรงงบไม่มีครับ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่