สอบถามเกี่ยวกับมังกรใน House of the Dragon

ก่อนอื่นขออกตัวก่อนเลยนะคะว่าเป็นน้องใหม่ที่เพิ่งมาติดตาม Game of Thrones ค่ะ ดูรวดเดียว 8 season เลยค่ะ
อย่างน้อยก็คิดว่าตัวเองโชคดีอย่างนึงที่ดูตอนที่ซีรี่ส์ฉายครบแล้ว ไม่งั้นลงแดงแน่ๆค่ะ ฮ่าๆ เราดูแล้วเราชอบตระกูล Targaryen มาก ไม่รู้สิเราว่าตระกูลนี้มีความเป็นผู้นำ เย่อหยิ่ง และเชื่อมั่นในตัวเอง ไม่ยอมก้มหัวให้ใคร จริงๆชอบตั้งแต่ต้นกำเนิดตอนเป็นชนเผ่า Valyria แล้วค่ะ ฟังดูเหมือนเป็นกลุ่มคนที่มีอารยธรรมและมีอะไรที่ลึกลับดีค่ะ เข้าใจแล้วว่าทำซีรีส์ถึงมีแฟนคลับทั่วโลกขนาดนี้ และที่สำคัญตอนนี้ชอบน้องมังกรมากค่ะ โดยเฉพาะเจ้าหนูโดรกอน Season 7-8 ลุ้นทุกตอนกลัวน้องตาย

ที่นี้มาพูดถึงซีรี่ย์ที่จะเข้าฉายเดือนนี้ House of the Dragon ที่กำลังจะเข้าฉาย เราอยากทราบว่ามังกรในเรื่องช่วง Dance of the Dragons เป็นมังกร gen ไหนค่ะ เราจะได้เห็น Balerion หรือ Vhagar ไหมค่ะ เราหาข้อมูลอ่านเจอว่า 2 ตัวนี้มีบทบาทสำคัญที่ทำให้ Targaryen รวบอาณาจักรทั้ง 7 เป็น 1 ได้ แต่เราไม่รู้ไทมืไลน์ว่าช่วงอายุขัยของมังกรจะคาบเกี่ยวมาถึงช่วงในซีรี่ส์หรือเปล่าค่ะ และมังกรตามหนังสือจะตายหลังจากผู้ขี่ตายไปแล้วด้วยไหมคะ เพราะเคยอ่านเจอเหมือนกับว่ามังกรจะเลือกผู้ขี่เพียงแค่คนเดียวเท่านั้นค่ะ หากผู้ขี่ตายแล้วมังกรยังไม่ตาย มังกรตัวนั้นก็เป็นอิสระไม่มีใครสามารถควบคุมได้ใช่ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่