ที่กทม. พอจะมีหน่วยงานไหนบริการรับเอกสาร จากสถานที่ราชการ มาส่งพัสดุไปต่างจังหวัดไหมคะ

สวัสดีค่ะ คือเราเป็นคนต่างจังหวัดนะคะ อยากจะหาตัวแทนไปรับเอกสารให้แฟนที่สถานทูตประเทศแอฟริกาใต้ในไทยอ่ะค่ะ แล้วให้ส่งเป็นพัสดุมาที่จังหวัดที่เราอยู่ พอจะมีไหมคะ เราไม่สะดวกเดินทางไปรับเอกสารเอง เพราะไม่อยากลางาน และไม่อยากเดินทางไกล คือลองปรึกษาทางสถานทูตแล้ว ทางนั้นแจ้งว่าจะต้องหาตัวแทนมารับเอกสารและส่งเป็นพัสดุให้เราเอง เลยมาขอคำแนะนำในนี้ค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่