เงินเดือนสองแสน ได้งานใหม่เงินเดือนสามแสน ที่เก่าขอให้อยู่ต่อ เพิ่มเงินให้เท่าที่ใหม่ ถ้าไปปฏิเสธที่ใหม่ น่ากลียดไหมครับ

ปัจจุบันเงินเดือนสองแสน ไปสมัครงานที่ใหม่ได้เงินเดือนสามแสน พอไปบอกที่เก่า ที่เก่าขอให้อยู่ต่อ
คืองานที่เก่าตอนนี้ที่ในช่วงกำลังทำผลงานสำคัญ ที่ทำเสร็จแล้วจะเป็น achievement ที่เอาไปสมัครงานดี ๆ ที่อื่นได้อีก (แต่ก็คงได้แค่ประมาณที่ใหม่นี่แหละ) เลยอยากทำให้เสร็จ
แต่ก็เสียดายเงินที่ใหม่
ทีนี้ถ้าเลือกที่เก่า แล้วไปปฏิเสธที่ใหม่ น่าเกลียดไหมครับ
ขอถาม HR ครับ
ต้องระบุเงินเดือนในกระทู้ เพื่อให้มองภาพออกว่าตำแหน่งเลเวลประมาณไหนนะครับ ไม่ได้จะอวดอะไร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่