มีวิธีกำจัดไผ่เพ็กบ้างไหมครับ

ผมต้องการกำจัดไผ่เพ็กครับ ผมมีป่าเต็งรังอยู่ประมาณ 5-6 ไร่ ผมต้องการจะทำเหมือนสวนสาธารณะ แต่ไม่ต้องการโค่นต้นไม้ครับ อยากเอาแค่หญ้าเพ็กออกโล่ง ๆ ใครพอจะมีวิธีกำจัดไหมครับ ถ้าตัดมันก็แทงยอดขึ้นอีกเพราะโดนไฟเผา มันยังไม่ตายเลยครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ( ไม่ต้องห่วงเรื่องสัตว์ป่านะครับ เพราะผมมีป่าอีกที่ใกล้ ๆ กัน น้อง ๆ สัตว์ป่าเขาคงย้ายไปอยู่ที่นั่นกันแทน )
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่