ประสบการณ์ขับรถชนครั้งแรก

วันนี้ผมขับรถ  ผมก็เอารถเก๋งแม่เพื่อนไปขับกับเพื่อนที่เป็นลูกตอนตี1ครึ่ง  ระหว่างขับมีรถจอดส่งของข้างทาง ผมก็ชะลอรถแล้วก็หยุดเพื่อที่หักรถไปทางขวาแต่หักไม่พ้น ด้วยความประมาทด้วยคิดว่าพ้น รถเก๋งมันเตี้ยมองไม่เห็นส่วนที่ยื่นออกมาของรถส่งของ ทำให้ไปชนกับท้ายรถส่งของ พอรู้ว่าชน ช็อตไปเลย ทำอะไรไม่ถูกเลยตอนนั้น ไม่เคยขับรถชน 
ปกติขับกระบะพ่อรถมันสูงมันมองง่าย แต่มาขับรถเก๋งมันเตี้ยไม่น่าประมาทเลย ส่งผลทำให้กันชนข้างหลุด ประตูด้านซ้ายเปิดไม่ได้ รถไม่มีประกันด้วย ต้องใช้หนี้ซ่อมรถอีก ค่าซ่อมก็ไม่รู้เท่าไหร่ พอจะประมานค่าซ่อมได้มั้ยครับ nissan Almera ปีเก่าแล้ว ส่วนตัวผมไม่เป็นอะไร แต่เสียความมั่นใจไปเลยตอนนี้ พอจะมีวิธีเยียวยาจิตใจและคำแนะนำในการขับรถมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่