คือเราอยากทำวุ้นขายต้นทุนเท่าไหร่ ใช้อะไรบ้าง ขายกล่องเท่าไหร่ ทำแบบไหนดี ผงวุ้น ยี่ห้อไหนดี ใครมีสูตรอะไรบอกก็ได้นะคะจะพิจารณาใครมีความรู้ด้านนี้มาบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ตอนแรกเราคิดไว้ว่าจะตัดเป็นชิ้นๆแล้วขายเป็นกล่องแต่ก็คิดไม่ออกว่าจะขายเท่าไหร่ดี ใส่กี่ชิ้นดี หรือจะทำเป็นรูปเป็ดรูปต่างๆ แต่ขายในราคาสูงขึ้นมาหน่อย รูปดอกไม้รูปสัตว์ต่างๆ แต่จะใส่กี่ชิ้นราคาเท่าไหร่ กลัวแพงไปไม่มีคนซื้อ หรือจะทำแค่วุ้นกะทิ แต่จะใส่กี่ชิ้นใครมีความรู้ด้านนี้บอกหน่อยนะคะ
ทุกคนช่วยคิดหน่อย
ตอนแรกเราคิดไว้ว่าจะตัดเป็นชิ้นๆแล้วขายเป็นกล่องแต่ก็คิดไม่ออกว่าจะขายเท่าไหร่ดี ใส่กี่ชิ้นดี หรือจะทำเป็นรูปเป็ดรูปต่างๆ แต่ขายในราคาสูงขึ้นมาหน่อย รูปดอกไม้รูปสัตว์ต่างๆ แต่จะใส่กี่ชิ้นราคาเท่าไหร่ กลัวแพงไปไม่มีคนซื้อ หรือจะทำแค่วุ้นกะทิ แต่จะใส่กี่ชิ้นใครมีความรู้ด้านนี้บอกหน่อยนะคะ