เราควรรู้สึกยังไง ?

สวัสดีค่ะ
เรากับแฟนคบกันมา3ปี แต่เรามารู้ทีหลังว่ารุ่นน้องที่เขาบอกว่าแค่พี่น้องกันเคยเป็นแฟนกันมาก่อน ตอนคบกันแรกๆเราเคยถามว่าแฟนเก่าเหรอ เพราะตอนที่คุยกันเรียกชื่อแทนกันว่า เค้ากับเธอ แฟนเราบอกว่าไม่ใช่ แต่เราเพิ่งจะไปเจอรูปในอัลบัมไลน์ที่เขาเคยคุยกัน คือมีรูปหอมแก้มกอดกัน เราจึงรู้ชัดเจนว่าเขาเคยคบกัน แต่เราก็ไม่ได้โวยวายอะไรนะไม่ได้พูดอะไรด้วย เพราะเวลามันผ่านมานานแล้วและเราก็อยู่ด้วยกันทุกวันเลยคิดว่าไม่น่าจะมีอะไรแล้ว

แล้วอยู่มาไม่กี่วันมานี้เป็นวันเกิดเพื่อนของแฟนเรา เลยนัดกันไปกินเลี้ยง เราถามว่าเราไปด้วยได้ไหมแฟนเราบอกว่าได้ดิก็รู้จักกันทั้งหมด แต่พอถึงวันต้องเลื่อนนัดเพราะเพื่อนอีกคนติดงานด่วน เลยต้องนัดใหม่แล้ววันนั้นเพื่อนของแฟนเราบอกกับแฟนเราว่า รุ่นน้องคนนั้นไม่มานะ (เราคิดว่าเพราะเราจะไปด้วยแน่เลยรุ่นน้องคนนั้นเลยไม่มา เพราะเคยเกิดเหตุการณ์นี้แล้ว) แฟนเราจึงโทรไปหารุ่นน้องคนนั้นบอกว่าจะไปรับมาเถอะ

พอถึงวันนัดไปงานเลี้ยงแฟนเราไม่ชวนเราเลย เราพยายามพูดในเชิงว่าเราอยากไปด้วย แต่เขาก็ไม่ได้ชวน แบบนี้คือเราควรต้องทำยังไงดี

ปล. ไม่รู้ว่าจะอ่านรู้เรื่องไหมนะคะ เพิ่งเคยเขียนครั้งแรก ขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่