ย้ายค่ายมา Gomo by AIS ให้เลือก Avatar ครั้งแรกดีๆนะ ไม่งั้นเศร้า :'(

ด้วยความที่ขี้เกียจจ่ายเงินดูแลเบอร์สำรองทุกเดือน เลยย้ายจาก One2Call มา Gomo by AIS เพราะมีแพครายปีถูกๆ อยู่ ตอนแรกก็ย้ายได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร จ่ายตังจบ ได้แพคที่ต้องการ

จากนั้นก็ลงแอปเพื่อ Login จัดการข้อมูลต่างๆ ต่อ แอปมันก็ให้เลือก Avatar ก็จิ้มๆ เลือกไป ดูแค่ว่าเออ...ตัวนี้ดูเท่ดี แต่อีกตัวก็น่ารัก อะ เลือกตัวเท่ก่อนละกัน ถ้าไม่ถูกใจก็ค่อยเปลี่ยน

พอเข้าหน้าจอหลักปุ๊บ.... avatar มันไม่ถูกใจแฮะ พอจะเปลี่ยนใหม่ มันไม่มีเมนูให้เปลี่ยน (เวงกำ)

อะ...ไม่เป็นไร ลองส่งข้อความเข้า service center ดู ระบบก็ฉลาดพอควร ถามเรื่อง Avatar มันก็ตอบได้ตรงคำถามมาก ว่า..... 
"คุณลูกคำสามารถเลือกตัวละคร (Avatar) เพื่อใช้แทนรูปโปรไฟล์ของคุณเองบน Gomo Thailand App ได้ในการใช้งานครั้งแรก เมื่อเลือกตัวละครแล้วจะยังไม่สามารถเปลี่ยนตัวละครได้นะคะ (ตัวละครแต่ละตัวไม่มีผลต่อคุณภาพการใช้บริการค่ะ)"

จบข่าว.... ฉันต้องทนใช้กับ Avatar ตัวนี้ตลอดไปเหรอเนี่ย ฮือออออออออ เพี้ยนสะอื้น

ใครที่สมัครใช้บริการ Gomo ก็ระวังตรงนี้หน่อยนะครับ ถึงมันจะไม่มีผลกับระบบอะไร แต่มันไม่สวยถูกใจอ๊ะ.....

ฝากผู้พัฒนาแอป Gomo "ได้โปรดพัฒนาให้ปรับเปลี่ยน Avatar ได้ในอนาคตหน่อยนะๆๆๆๆๆ T-T"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่