ทั้งตัวเรา และแฟน ไม่ฝักใฝ่การมีsexทั้งคู่ แปลกไหม

ขอท้าวความก่อนว่า เราเป็นคนที่มีเซ็กส์กลางๆค่ะ แบบไม่ได้เยอะ หรือน้อย
แต่ตัวเราเคยทะเลาะกับแฟนเก่า ประมาณว่า พอเริ่มคบกันมานาน ตัวเราไม่ได้อยากมีบ่อยๆ
แต่แฟนคนนั้นเขาอยากมี ก็เลยมีปัญหากัน เป็นเรื่องประมาณ 3-5ปีที่แล้ว

กลับมาที่ปัจจุบันค่ะ
ณ ตอนนี้ ตัวเราอายุ 32 ปี ส่วนแฟนอายุ 40 ปี (ไม่เคยผ่านการแต่งงาน หรือมีลูกกันมาทั้งคู่)
เราสองคนคบกันมาได้ประมาณปีนึงค่ะ

เราเพิ่งเริ่มมาอยู่กับแฟนจริงจังประมาณ 2 เดือนมานี้ได้ค่ะ 
เมื่อก่อนเราไปๆมาๆ อยู่ด้วยกันอาทิตย์ละ 3-4วัน แต่ตอนนี้มาอยู่อยู่แบบ6-7วันเลยค่ะ
เรากับแฟนรักกันดีมาก วันธรรมดา เลิกงาน กินข้าวเย็นด้วยกัน นอนดูหนังกัน
วันหยุดมีกิจกรรมทำร่วมกันเสมอ เป็นสายกิน จะชอบไปหาร้านอร่อยๆกินกันประจำ เรียกว่าทุกอาทิตย์ต้องออกหากิจกรรมทำสักวันค่ะ
หรือถ้าว่างหน่อยก็ชอบออกขับรถไปต่างจังหวัดกันค่ะ

มีกิจกรรมเติมเต็มกันเรื่อยๆ ใช้ีวิตกับเขาไม่เคยเบื่อเลย คบกันมาทะเลาะกัน 2-3ครั้งด้วยเรื่องเบาๆมากค่ะ
ไม่เคยโกรธกันเลย เอาเป็นว่า ชีวิตมีความสุข และเราวางแผนอนาคต ร่วมกัน (แต่งงาน และอาจจะมีลูก )

ส่วนเรื่องเซ็กส์ ไม่ค่อยมีใครเรียกร้อง งอแง หรือทะเลาะกันเรื่องนี้เลยสักครั้งค่ะ
ในช่วงแรกๆที่คบกัน ก็มีกันตามปกติ ประมาณอาทิตย์ละ1-2ครั้ง
เราเคยถามเค้าว่า เป็นคนชอบไหม เค้าก็ตอบว่ากลางๆ ก็เดาได้ว่าน่าจะประมาณเราค่ะ

ส่วนพอคบกันมาสักพัก ช่วงหลัง ก็มีประมาณ เดือนละครั้ง สองครั้ง แบบสะกิดๆกันบางคืน หรือแบบเมาๆบ้างบางครั้ง
หรือไปต่างจังหวัดก็มีกันบ้างค่ะ คือเราสองคนไม่ได้need และไม่ได้คิดว่ามันขาดหาย
และอย่างที่บอกว่า เราเคยถามเค้าแล้ว เค้าก็แบบคล้ายๆเรา

ที่เกริ่นมายืดยาว เราอยากรู้ว่า มันเป็นปกติดีใช่ไหมคะ สำหรับคู่เรา
แล้วตอนนี้ที่เราแฮปปี้ว่ามันดี แล้วอนาคตมันจะดีไหมคะ มันคือปัญหาอะไรหรือเปล่า

เพราะส่วนใหญ่ที่เจอ ปัญหาคนรอบข้างคือ ประมาณว่า
คนนึงอยากมี คนนึงไม่อยากมี(ไม่อยากมีและไม่ยอมมีด้วย) หรือ คนนึงอยากมี คนนึงไม่อยากมี(แต่จำใจต้องมี อันนี้ฝ่ายหญิงยอม)
หรือบางคู่ ชอบมีด้วยกันทั้งคู่ มีความสุขกับการมีอะไรกัน

ส่วนใหญ่เราเจอแบบนี้เลยค่ะ เรายังไม่เจอคู่แบบเราเลย ที่แบบไม่ค่อยมีอะไรกันทั้งคู่ ด้วยความสมัครใจ
มีคู่ไหนที่เป็นแบบนี้บ้างคะ แบบนี้ไม่แปลกใช่ไหมคะ มันคืออาการหรือภาวะอะไรหรือเปล่าคะ

เพื่อนๆแชร์ประสบการณ์ ความคิดเห็นกันได้เต็มที่เลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่