สอบถามเกี่ยวกับการปิดสินเชื่อบ้าน ธนาคารกรุงเทพฯ

อยากสอบถามทางธนาคารกรุงเทพ หรือ ผู้ที่มีประสปการณ์ ในการปิดยอดบ้าน

พอดีเหลือยอดไม่มาก 1 ล้านต้นๆ + ประกันชีวิตที่ซื้อตอนกู้บ้านอีก 4หมื่นกว่าบาท ซึ่งมีความคิดที่อยากจะทำการปิดยอด
เลยอยากสอบถามว่า ถ้าเรามีเงินในบัญชี แล้ว เรากดจ่ายในแอปธนาคาร เพื่อปิดยอดไปเลยได้หรือไม่?

ปล.ตอนยื่นกู้ เจ้าหน้าที่บอกว่า ต้องปิดยอดในส่วนของประกันชีวิตก่อน จึงโปะบ้านได้ แต่พอเป็นแอปธนาคารแล้ว
ผมเลยคิดว่าน่าจะปิดยอดบ้านโดยใช้วิธีโอนจ่ายเกินกว่าที่ตั้งหักไว้ ก็น่าจะได้เช่นกันรึป่าวครับ?

รบกวนเจ้าหน้าที่มาตอบคำถาม หรือ ผู้มีประสปการณ์ มาแชร์ให้ฟังได้ จะขอบคุณมากเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่