ถ้ามีปัญหาเรื่องสุขภาพ ทำประกันได้มั้ยคะ

พอดีเพิ่งตรวจเจอว่ามีภาวะของโรค stroke แต่ไม่เคยทำประกันเอาไว้เลยค่ะ ต้องบอกก่อนว่า จขกท อายุ 34 ปี
แต่ใช้ชีวิตเสี่ยงมาก ชาบู หมูกะทะ ทุกอาทิตย์ น้ำเปล่าแทบไม่กิน ละเลยสุขภาพไปเยอะมากค่ะ แต่โชคยังดีที่รู้ตัวแล้วไปรักษาได้ทัน 
ตอนนี้เลยมีแค่ภาวะ กล้ามเนื้อฝั่งซ้ายอ่อนแรงนิดหน่อย ร่วมกับอาการชา แต่ใช้ชีวิตประจำวันได้ค่ะ ต้องทำกายภาพประมาณ 2 เดือน 
พอโรคเกิดขึ้นเลยเริ่มจะหันมาดูแลสุขภาพตัวเอง แล้วห่วงลูก แต่ไปหาข้อมูลมาส่วนมากประกันไม่รับทำถ้ามีประวัติโรคนี้
มีใครพอจะแนะนำ ประกันที่พอดูแลได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่