แมวนิสัยเปลี่ยนไป กลับตัวกลับใจขึ้น

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ แมวเราตอนแรกที่เอามาเลี้ยง น้องไม่ค่อยอ้อนเท่าไหร่ค่ะ เค้าจะนิ่งๆไม่เล่นของเล่น เป็นแมวที่ไม่ค่อยซนค่ะ แล้วทีนี้พ่อเราก็เอาไปปล่อยไว้อยู่อีกบ้านให้คุณป้าเลี้ยงซึ่งเลี้ยงไว้แต่ในกรงและมีแมวหลายตัว ตั้งแต่ไปอยู่บ้านนั้นน้องเย็นชามากๆๆๆไม่สนใจคน พอปล่อยออกจากกรงก็จะไปหาที่หลบไม่ยอมให้จับไม่สนใจเราเหมือนรังเกียจเราไปเลย ละเมื่อไม่นานมานี้น้องเป็นไตวาย ซึมมาก หมอบอกน้องเกือบจะตายแล้ว เราเลยเอาน้องเค้ากลับมาดูแลเองที่บ้านจนเค้าหายดี ซึ่งเรางงมากเพราะพอกลับจากคลินิคหลังไปอยู่มาเป็นอาทิตย์น้องก็นิสัยเปลี่ยนเป็นหน้ามือหลังมือเลยค่ะ เค้ากลายเป็นแมวขี้อ้อนจากที่ไม่ค่อยอ้อน แล้วก็ไม่เย็นชาไม่หลบคนอีกต่อไป เหมือนเค้ารู้ว่าเกือบตายมาแล้วคิดอะไรได้เลยค่ะ555555555 เห็นเค้าอ้อนขนาดนี้เราก็ใจละลายยย เรายังคุยเล่นกับพ่อเลยค่ะว่าเอ้ะหรือเราหยิบแมวผิดตัวมา🤣 เราเลยอยากรู้ค่ะว่ามีแมวใครเป็นแบบนี้บ้างคะ เราอยากรู้สาเหตุว่าทำไมน้องเค้าถึงได้เปลี่ยนไปขนาดนี้🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่