เพื่อนไม่คบ

กระทู้คำถาม
กระทู้แรกครับผมอยากได้คำปรึกษา คือผมไม่มีเพื่อนซักคนเลยครับในห้อง งานกลุ่มผมก็ไม่มีกลุ่ม กินข้าวก็กินคนเดียว
มันมีหลายๆเรื่องครับ ผมเหนื่อยมากๆๆผมอยากจะย้ายห้อง ผมเคยเอาเรื่องพวกนี้ไปเล่าให้แม่แล้วก็พี่สาวฟัง แต่ทุกคนรู้ไหมครับเขาตอบกลับมายัง เขาบอกว่าทนๆไปเถอะอีกแค่ปีสองปีเองเดี๋ยวก็จบค่อยย้ายโรงเรียน แต่ผมไม่อยากใช้ชีวิตอยู่แบบนี้ ผมอยากมีเพื่อน ผมโดนบูลลี่ตลอด ที่บ้านก็ไม่ค่อยเอาใจใส่ผมมากนัก ผมภาวนาให้ม.2เทอม2ย้ายห้องได้ ผมขอแค่นี้ ผมจะย้ายไปอยู่กับเพื่อนสนิท ผมเห็นเพื่อนๆห้องที่ผมจะย้ายไปเขารักกันดีมาก ผู้หญิงก็นั่งเล่นด้วยกัน ผู้ชายตอนเที่ยงก็นั่งเล่นเกมด้วยกัน ผมเคยไปส่องเฟสเพื่อนห้องนั้นครับ เขาอวดเพื่อนดีมาก ผู้หญิงไม่เมินผู้ชายเลยรักกันดีมากๆ ต่างกันกับห้องผมมีแต่ลงมีมเพื่อนให้เขาขายขี้หน้า เเตกแยกกัน ถ้าผมฝืนจนจบม.3ผมตายแน่ๆครับ เกรดตก เพราะงานแหละครับส่วนมากมีแต่งานกลุ่ม 
ผมไม่ได้มาสร้างเรื่องอะไรเลยครับผมแค่มาหาพื้นที่ระบายครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่