ห้องฉุกเฉินโรงพยาบาลภูมิพล

กระทู้นี้ถามเพื่อเป็นความรู้ครับ คือเรามีพ่อที่ป่วยกำลังอยู่ในห้องฉุกเฉิน คือเขาเกิดอุบัติเหตุและกลายเป็นว่าตอนนี้หมอตรวจเจอโรคแทรกซ้อนขึ้นมา เลยต้องอยู่ในห้องฉุกเฉินต่อ
และสิ่งที่เราอยากทราบคือว่า เขางดเยี่ยม ไม่ให้เราสามารถเข้าไปได้ ซึ่งเราก็เข้าใจดี เพราะคงกลัวเขื้อโรคหลายๆเกิดขึ้นได้
แต่ว่าจะทำยังไงหากคนไข้ต้องนอนอยู่ในห้องฉุกเฉินหลายวัน เสื้อผ้าไม่ได้เปลี่ยน และจะถ่ายยังไง  เขาจะได้กินอะไรรึเปล่า?

ปล.คนไข้มีใส่ท่อฉี่ ท่อที่ปากและให้เลือดและน้ำเกลือ และหมอบอกให้เราซื้อแพมเพิสไว้เราก็ดันซื้อไว้น้อยเพราะไม่คาดว่าจะอยู่หลายวัน

ปล.อีกอย่าง เราไม่เคยทำแบบนี้และไม่รู้ว่าต้องปฏิบัติตัวยังไงครับ ไม่เคยเจอแบบนี้เลยไม่รู้ เราอายุ20ครับ และเขามีแค่เรากับน้อง

เราแค่สงสัยอยากรู้  ไม่ได้คิดร้ายตำหนิอะไรรพ.นะครับ แค่อยากทราบเท่านั้น และญาติอย่างเราต้องปฏิบัติช่วยเหลืออะไรบ้าง ขอความรู้จากผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่