แอบชอบเพื่อนต่างห้องที่ไม่สนิทกันเท่าไหร่ ควรทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราก็แอบชอบเพื่อนคนนึงค่ะ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะ ก็แค่เพื่อนๆกัน ขอเกริ่นก่อนนะคะว่าตอนนั้นเราเดินไปทั่วกับเพื่อนนี่แหละค่ะ แล้วเจอคนที่เราชอบนั่งอยู่คนเดียว ตอนนั้นก็เดินเข้าไปทักแล้วเข้าไปขอไอจีค่ะ แล้วเขาก็ทำตัวบ๊องๆน่ารักมาก คือตอนนั้นก็ยังไม่ได้คิดอะไรนะคะ แต่พอได้ลองทักแชทไปเขาก็เล่นด้วย คุยด้วยอะค่ะ แต่เขาก็ทำแบบนี้กับทุกคนเลย ด้วยความที่เราอยู่คนละห้องกันอะค่ะ คนละห้องไม่พอยังเรียนคนละชั้นกันอีกค่ะ แต่แรกๆเราไม่บอกเพื่อนเลยนะคะว่าชอบคนนี้ แต่พอหลังๆมาเราก็บอกเพื่อนค่ะเพราะเพื่อนจับโป๊ะได้ พอเพื่อนรู้ว่าเราชอบคนนี้เพื่อนก็คอยช่วยเหลือและให้กำลังใจตลอดเลยค่ะ แต่เวลาที่เจอคนที่ชอบทีไรมันเขินมากเลยค่ะ ทำตัวไม่ถูกไม่รู้ว่าจะทักเขาดีมั้ย หรือว่าไม่ทักดี แต่บางทีถ้ามีเพื่อนเดินอยู่ข้างๆเราเราก็จะถามเพื่อนตลอดนะคะว่าทักดีมั้ย เพื่อนก็ให้ทักค่ะ แล้วพอทักเสร็จปุ๊บเราเขินแทบเป็นบ้าเลยค่ะ ชอบคนนี้มาก แต่เขาก็เป็นคนที่แลจะไม่ค่อยสนใจเรื่องความรักเลยค่ะ ควรทำยังไงดีคะถึงจะกล้าบอกเขาว่าเราชอบ ทำยังไงถึงจะกล้าทักเขาบ่อยๆด้วย ควรทำยังไงดีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่