เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ปัญหา Google maps(Web) ไม่วิ่งไปสถานที่ที่ค้นหา

มีปัญหาการใช้งาน Google maps แบบ website ครับ อาการคือเวลาค้นหาสถานที่อะไรก็แล้วแต่มันจะไม่วิ่งไปสถานที่นั้นๆ

หน้าจอจะนิ่งๆ อยู่ที่เดิมครับ ทำให้ไม่ทราบว่าสถานที่นั้นอยู่ตรงไหน ผมได้ลอง logout google account ออก ก็กลับมาเป็นปกตินะครับ

เลยสงสัยว่าน่าจะเป็นที่ตั้งค่าใน account หรือเปล่า งมหาอยู่นานก็ยังไม่เจอ  มีท่านใดทราบวิธีแก้บ้างไหมครับ

ปล. ใช้ Microsoft Edge ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่