ดีกับแฟนดีไหม

คือเรากับแฟนคบกันได้ประมาณ 7 เดือนค่ะ แต่ก่อนหน้านี้รู้จักกันมา 3 ปีแล้ว พอตกลงคบกันไปๆมาๆเค้าก็มาอยู่กับเราแบบงงๆค่ะ คือเราเบื่อมากๆเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ที่คบกับแรกๆคือเค้าก็ดีนะคะ แต่พอมาหลังๆมันมีปัญหาหลายอย่าง ทั้งเรื่องผู้หญิง เรื่องนู้นเรื่องนี้ คือรู้สึกว่าคบกับเค้าแล้วเราเหนื่อยอ่ะค่ะ งานบ้านเราทำเองทุกอย่างคนเดียว เค้าไม่เคยคิดช่วยเราเลย ไม่ช่วยเราไม่ว่า แต่กินตรงไหนวางทิ้งตรงนั้น แค่ผ้าเช็ดตัวเช็ดเสร็จเค้ายังวางกองไว้ให้เราเอาไปตากเลยค่ะ กลับมาจากทำงานเปิดคอม นั่งเล่นคอมจนถึงเที่ยงคืนตี1ทุกวัน คือเราอยู่กับเค้าเราไม่เคยรู้สึกอบอุ่นเลยค่ะ เค้าไม่เคยกอดเราเวลานอน ไม่เคยบอกว่ารักถ้าไม่ถาม แล้วอีกเรื่องนึงที่เราคิดมากมากๆ เรื่องนี้เป็นเรื่องหลักๆที่ทำให้เรารู้สึกเบื่อจนอยากเลิกกับเค้าคือ เค้าไม่มีอะไรกับเรามา2เดือนแล้วค่ะ เวลาชวนเค้าจะชักสีหน้า ทำอารมณ์เสียใส่อ่ะค่ะ บางครั้งก็ลุกหนีเราเลย คือเรารู้สึกแย่มากๆ แบบ โห นี่เราน่าเบื่อขนาดนั้นเลยหรอ บางครั้งก็คิดอยากไปมีอะไรกับคนอื่นเลยนะคะ ก็จริงนะคะที่เซ็กส์ไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต แต่มันก็สำคัญสำหรับชีวิตคู่มากๆเหมือนกันหนิคะ เพราะมันเป็นเรื่องที่ทำได้แค่คู่เราอ่ะ ถ้าเราไปมีคนอื่น ก็หาว่าเราไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้อีก คือเราพยายามเอาข้อดีของเค้ามาคิดหักลบกับเรื่องนี้อยู่ตลอด แต่มันเบื่ออ่ะค่ะ คือไม่เข้าใจว่าแล้วเราจะคบกันไปทำไม อีกอย่างเค้าก็เหมือนพร้อมที่จะนอกใจเราตลอดเวลา คือเค้าเรียนช่างอ่ะค่ะ แล้วเค้าก็จะพูดถึงเด็กพาณิชย์ว่าแจ่มมากอะไรแบบนี้กับเพื่อนเค้า ทั้งๆที่เราก็นั่งอยู่ตรงนั้น เราอึดอัดมากๆเลยค่ะ เราควรเลิกกับเค้าดีมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่