รักมากเกินไปทำให้อึดอัดเราควรแก้ไขยังไง?

ตามหัวข้อเลย ไม่ได้เป็นคนดีอะไรมาตั้งแต่แรก เจ้าชู้ กินเหล้า มีหมดแบบที่ผู้ชายเค้าเป็นกัน เรานี่มาเจอแฟนคนปัจจุบัน เราก็อยากหยุดอยากสร้างครอบครัวมาเปลี่ยนตัวเอง เลิกเจ้าชู้ ดูแลสุขภาพ เพราะมีแฟนบอกให้ทำเค้าชมเราแรกๆ ทำทุกวันจนเหมือนเป็นกิจวัตรประจำวันไปแล้ว ส่งเข้านอนทำทุกอย่างเหมือนเดิมเป๊ะ เสมอต้นเสมอปลายเอาจริงเอาจังเลยก็ว่าได้ คบกันมาจะ 7 เดือนละ ล่าสุดเค้าบอกว่าที่เราทำดีมาตลอดทำให้เค้าอึดอัด มันมีจริงๆหรอ ผมรู้สึกเหมือนกันผมหวังดีกับเค้านะรักเค้ามาก เอาจริงก็อยากแก้ไข ก็อยากปรับตัว ให้มันอยู่กลางๆ มันทำยังไง ทุกวันนี้ถ้าไม่ทำแบบเดิมก็รู้สึกว่าเราเปลี่ยนไป แต่ถ้ายังทำตัวแบบเดิมต่อไป ก็กลัวเค้าอึดอัดรำคาญ แล้วไอที่ตรงกลางมันเป็นยังไง ใครเคยมีประสบการณ์ขอคำแนะนำหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่