มีใครใช้โปรอินเตอร์เน็ตบ้านของทรู 399 + ฟรีกล่องทีวีทรู + ซิมทรูไหมคะ อยากถามว่าสรุปต้องจ่ายค่าบริการซิมด้วยมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราพึ่งติดตั้งกล่อง wifi true ไป รายละเอียดโปรคือ 
โปร 399 บาท  TOL300/300 FTOT90-300 + Trueid TV Box + TMH TrueSmartChoice 4G No Limit 499 NETSAP77
+ สัญญา 24 เดือน
***ฟรีค่าแรกเข้า890บาท ที่อยู่และชื่อผู้ติดตั้ง อินเตอร์เน็ต ตรงกับบัตรประชาชน***
ขอบคุณที่ใช้บริการทรูค่ะ

<<<<<<< อยากสอบถามคือ
1. ทีวีเราไม่รองรับกล่องทรู เราจะเสียค่าบริการอะไรไหม
2. ซิมเน็ตที่ให้มาใหม่ เราต้องจ่ายค่าบริการ wifi 399฿ + ค่ารายเดือนอีกรึเปล่า
3.ตรงสัญญา 24 เดือนนี้คือสัญญาของเน็ตบ้านใช่มั้ย

ตอนนี้กังวลเรื่องค่าบริการเพิ่มเติม ซึ่งตอนเจ้าหน้าที่ในสายโทรศัพท์แนะนำ ไม่เห็นบอกเกี่ยวกับซิมที่แถมให้เลยว่าต้องเสียอะไรไหม หรืออาจจะเป็นเพราะเราสับเพร่าเองใช่มั้ย คนที่เคยติดตั้งทรูเน็ตบ้านให้คำแนะนำเราได้ไหมคะ ขอบคุณมากนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ซิมใช้ฟรีครับ จะเป็นส่วนลด 100%

ทีวีไม่รองรับกล่องทรูคือยังไงหรอครับ ถ้าทีวีมีช่องต่อ HDMI ใช้ได้หมดเลยนะครับไม่ว่าจะรุ่นไหน จากทีวีธรรมดาเป็น Smart TV เลยดูช่องต่างๆ,บอล,Youtube,Facebook,Netflix,VIU,iQIYI,WeTV,Disney+ Hotstar,Spotify,Amazon Prime,beIN Sports,ELEVEN SPORTS,HBO GO,MONOMAX
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่