เขายังต้องการเรามั้ยคะ

คือเราเคยมีแฟนคนนึงตอนแรกๆก็ปกติดีนะคะแต่พอเพื่อนคนนึงชื่อฟ.เขาเริ่มเข้ามาวุ่นวายในความสัมพันธ์ของเรามันก็เริ่มแย่ค่ะที่จริงมันมีหลายเหตุผลนะคะ เราเลยตัดสินใจบอกเลิกเขาแล้วไม่ติดต่อกับใครเลย ยกเว้นเพื่อนสนิทนะคะ ผ่านมาได้สัก3เดือนเขาทักเพื่อนสนิทเรามาประมาณว่าได้ติดต่อกับเราไหม ขอเฟซใหม่เราหน่อย เราก็เป็นคนใจอ่อนเลยให้ไป เขาก็ทักมาตามปกติมาขอคบใหม่แต่เรากลัวเขาทำร้ายจิตใจเรา เราเลยบอกไปว่าคุยๆกันก่อนได้มั้ย เขาก็โอเค ไม่มีปัญหา จนเขาบอกว่า"คอลกันมั้ย เราอยากได้ยินเสียงเธอ" คือก่อนหน้านี้ที่คบกันเขาไม่เคยขอเลยนะฮือ จนเราไม่โอเคเราเลยอ่านแต่ไม่ได้ตอบไป  พอมาเมื่อวานเราก็เริ่มใจอ่อนมากขึ้น พูดหวานๆใส่เขาเหมือนตอนที่คบกันแต่เขาดูเปลี่ยนไปค่ะ เหมือนเขาไม่ได้สนใจไร เหมือนเขาไม่เต็มใจที่จะมาคุยกับเรา เขาก็เอาแต่พูดเรื่องของฟ. ว่าแบบลองเปิดใจคอลกับฟ.แล้วเราชอบ เธอเปิดใจมาคอลกับเราดูสิ อะไรประมาณนี้นะคะ คือๆเราเพิ่งกลับมาคุยกันได้แค่สองวันเองค่ะ พอเราเริ่มใจอ่อนจะกลับไปหาเขาแล้วเขาก็ไม่สนใจเรา จนถึงตอนนี้เขาก็ไม่ทักอะไรมาเลยค่ะ เราสบสันมากๆ คือเขายังต้องการเราอยู่มั้ยคะ แต่ฟ.น่ะบอกจะไม่เอาเพื่อนตัวเองแต่การกระทำมันสวนทางกันเลยจริงๆ ตอนนี้เราไม่ไว้ใจฟ.แล้วล่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่