หนูต้องเรียนพิเศษหนักๆการบ้านเยอะๆเหรอถึงจะสอบเข้าได้

สวัสดีค่ะ หนูชื่อแสงดาวนะคะหนู
อายุ11ปีแล้วค่ะ
คือแม่ของหนูเนี่ยบังคับให้หนูเรียนพิเศษต่อ

แต่หนูเรียนไม่ไหวแล้วค่ะเหนื่อยเรียน5-6ช.มไหนจะการบ้านอีกพอเป็นวันหยุดชดเชย ที่เรียนพิเศษหนูเขาก็ให้ไปเรียนอีกทั้งๆที่เป็นวันหยุด

ตอนที่หนูอยู่ป.4หนูอยากเรียนที่นี่มากแต่หนูจะเรียนแค่คณิตศาสตร์แต่แม่ไปเพิ่มวิชาอังกฤษที่หนูไม่ชอบเลย

แล้วหนูก็ทนเรียนมาจนตอนนี้ป.6แล้วค่ะพอป.6เขาก็มีวิชาเพิ่มอีกเป็นไทยกับวิทแม่ก็บังคับหนูเรียนต่อจนตอนนี้หนูบอกแม่ว่าหนูไม่เรียนแล้วแต่แม่ก็โกรธและโทษโทรศัพน์ว่าที่หนูเลิกเรียนเพราะเล่นแต่เกมเป็นเด็กติดเกม

แล้วก็ด่าหนูแถมยังบอกว่า

"ถ้าไม่เรียนพิเศษก็สอบเข้าร.รที่เข้าไม่ได้"
หนูควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่