คำพูดที่คุณเคยพูดกับตัวเองในสิ่งที่คุณอยากทำ....แต่ก็ยังไม่ได้ทำ

พอเวลาผ่านไปนานเข้า  คุณนึกขึ้นได้ คุณยังอยากทำมันอยู่ไหม  ถ้ามีโอกาสคุณจะหยุดทุกอย่าง  เพื่อทำสิ่งที่คุณนึกได้อันนั้นไหม

ถ้าสิ่งที่กล่าวไป  อาจจะเป็นความฝัน ความต้องการเล็กๆ ที่คุณเคยอยากมีมัน

ณ วัย เวลาที่เลยความฝันตรงนั้นมาแล้ว  ทำหรือไม่ทำ ก็อาจจะไม่ได้มีผลอะไร

ไม่รู้ว่าจะยกตัวอย่างว่าอะไรดี...

เช่นคุณเคยพลาดทริปกับครอบครัว
คนรัก หรือเพื่อนสนิท  อาจจะเพราะเหตุจำเป็น  หรือโดนเค้าเทก่อนจะได้ไป  โดยคนเหล่านั้นก็ไปกันแล้ว
อาจจะมีทั้งที่เค้านึกถึงคุณ  และไม่ได้นึกถึงคุณ ณ ขณะที่ไปกัน

ถ้าคุณมีแว้ปนึง ที่อยากไป  แม้ว่าจะไม่ได้ไปพร้อมกับพวกเค้า  

ถ้าวันนี้ คุณมีเวลา มีโอกาสที่จะสามารถไปในที่นั้นๆ ได้ คุณจะไปมั้ยคะ  หรือเลือกที่จะไปที่อื่นแทน

**หมายถึงตอนนี้ถ้าไป คือไปคนเดียวนะคะ  

เลือกทำในสิ่งที่เคยอยาก
หรือเลือกที่จะไม่ทำ เพราะคิดว่ามันก็ผ่านไปแล้ว

แวะมาพูดคุยกันค่ะ  ไม่ได้มีสาระสำคัญอะไรเนอะ  ชวนคุยตามประสาค่ะ

คำตอบของ จขกท.เผื่อมีคนอยากรู้นะคะ    มีเปอร์เซ็นต์ที่เราจะทำเยอะค่ะ  ถ้าสถานที่ที่ว่า สวยงาม  และเราชอบอยู่ก่อนแล้ว  ไม่เกี่ยวว่าจะไปกับใคร หรือไม่ไปกับใคร   บางทีการไปคนเดียวมันน่าจะดีกว่าด้วย  เพราะไม่ต้องวุ่นวายกับคนในบ้าน 😂😂😂

แค่คิดว่าจะหนีออกจากเนอร์สเซอรี่แห่งนี้ ตอนนี้ ไปอยู่คนเดียวซักสามชั่วโมง เราก็ฟินแล้วค่ะ ค่ดดเหนื่อย

ภาพตัดตอนนี้ต้องลุกไปทำกับข้าวให้เด็กกินแล้วค่ะทุกคน  ตอบไว้นะคะ  เดี๋ยวไปดูแลเด็กเสร็จแล้วจะมาอ่าน เพี้ยนเบลอ
แสดงความคิดเห็น