ควรไปต่อหรือพอแค่นี้

สวัสดีค่ะ กระทู้แรกของฉัน จะขอเล่าก่อนนะค่ะ คือคบและอยู่กินกับแฟนมาเป็นเวลา 15 ปีค่ะ แฟนเราเป็นคนชอบทำงาน เก็บเงิน ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ อายุเราห่างกัน 14 ปีค่ะ ชอบช่วยเหลือคนอื่น ใครให้ทำอะไร ช่วยเหลืออะไรไปหมด เงินเก็บเขาก็ให้เราเก็บ แต่ แฟนเราเป็นคนไม่หวาน ไม่เคยมีฟิลแฟนเลยค่ะ ไม่เคยคิดพาไปเที่ยว จะไปไหนเราก็ไปคนเดียวเพราะแฟนติดงานตลอด แต่เวลาที่คนอื่นขอให้ช่วยพาไป แฟนพาไปได้ มันมีครั้งนึงที่รู้สึกเจ็บนิดๆ  คือ ไม่เคยคิดพาเราไปเที่ยวเลย บอกแต่ว่าเปลืองเงินต้องทำงาน แต่พอน้องชายน้องสาวบอกให้ช่วยขับรถพาไปทะเล แต่เขาไปแบบไม่ลังเลอะไร😭😭 เราพยายามเข้าใจและมองข้ามสิ่งเล็กๆน้อยๆมาตลอด ชวนไปไหนบอกแต่ว่า "คิดดูก่อน " สุดท้ายเราก็ไม่ได้ไป ตลอด15 ปี ไม่เคยมีความทรงจำดีๆ ข้างนอกเลย มีแต่ทำงานกลับห้อง มีไปกินข้าวข้างนอกบ้าง แต่ก็ร้านสะดวกใกล้ๆ เราพยายามเอาสิ่งดีๆ คิดแต่สิ่งดีๆของเขา ทำให้เราอยู่กลับเขามาได้ 15 ปี ส่วนเรื่อง sex แค่เดือนละ 1 ครั้งก็ยังยากกว่าจะมีอะไรกัน อยู่ดีๆก็มีคำถามในใจ ว่า เขายังต้องการเราเหมือนที่เราต้องการเค้าอยู่ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่