แฟนคนปัจจุบันบอกปิดใจเพราะเราลืมแฟนเก่าไม่ได้

กระทู้คำถาม
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกนะครับ เรื่องมีอยู่ว่าเราคบ
กับผู้หญิงคนนึงที่เค้าพึ่งเลิกกับแฟนได้ไม่นานแล้วเค้าปิดใจจนมาเจอเรา เราก็คุยกันในช่วงเวลานึงแต่ใจฟูมากครับ จนเราก็เล่าเรื่องทุกอย่างให้ฟังตั้งแต่เรื่องปกติยัน เรื่องแฟนเก่า ทีนี้วันนึงแฟนเก่าโทรมาขอคือดีด้วยเราก็บอกไม่นะครับเพราะเรารักคนปัจจุบันมาก จนช่วงค่ำๆเเฟนเก่าก็โทรมาอีกเพราะรอบนี้จะโทรมาลาครั้งสุดท้ายจะได้ต่างคนต่างไปสักที ทีนี้เราก็เล่าให้คนปัจจุบันนะว่าเราโล่งแล้วนะเราปล่อยว่างได้แล้วนะเพราะเป็นคนที่เวลาคิดใจอะไรจะคาใจตลอดจนแก้ให้ได้ถึงจะไม่ติดใจครับ  แต่คำตอบที่ได้คือเค้าเสียใจนะที่เทอทำแบบนี้เค้ารู้สึกว่างป่าวเหมือนประตูมันค่อยๆเปิด แล้วอยู่ก็ปิดอีก เราไม่อยากเจ็บอีกแล้ว ผมทั้งขอโทษ ขอร้อง ทำทุกอย่าง อธิบายเหตุผล เค้าก็ว่าไม่ เขาว่าเหมื่อนเราหากุญแจกำลังจะเจออยู่ดีๆมันก็หายส่วนเราก็ท้อนะแต่ก็ง้อเพราะรัก แต่ตอนนี้ผมควรจะทำไงดีครับ ง้อต่อไปโดยไม่รู้เค้าจะคืนดีไหมหรือควรถอยออกมาดีกว่า แอบเหนื่อยนะแต่ก็รักเค้าไปแล้ว แฟนคนปัจจุบันยังกลัวเจ็บจากความรักมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่