แมวชอบกัดหลังพาไปหาหมอ

ตั้งแต่พาน้องไปหาหมอเพราะน้องป่วย น้องกลายเป็นแมวระแวงไปเลยค่ะ เพราะน้องโดนจับเจาะเลือดกับถูกฉีดยา พอกลับมาบ้านต้องมาโดนจับกินยาอีก น้องกลายเป็นว่าเวลาเห็นเราจะชอบกระโดดงับ ซึ่งบางทีก็แงมเบาๆ บางทีก็แงมแรงค่ะซึ่งบ้างทีได้เลือด ซึ่งเวลาน้องทำแม่เราจะดุและตีค่ะ น้องก้จะกระดจนใส่แม่เราอีก เหมือนบางครั้งน้องจะเรียกร้องความสนใจก้จะมาแงมใส่ หรือเราดุ๊กดีกน้องก็จะกระโดด น้องทำวัคซีนพิษสุนัขบ้าเข็มแรกแล้ว รอทำวัคซีนเข็มสอง น้องอายุประมาณ 7-8 เดือนน้องเป็นแมวจรเรารับมาเลี้ยง น้องยังไม่ได้ทำหมัน เป็นเพศผู้ค่ะ น้องหายป่วยแล้ว กินข้าว กินน้ำปกติดี แต่ติดนิสัยชอบแงมเวลาไม่พอใจนี่แหละค่ะ จะแก้ยังไงดีคะ ทั้งตีทั้งดุแล้วน้องยังทำเหมือนเดิม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่