การ​คบคนใหม่ที่เป็นเพื่อน​กับแฟนเก่า​ มัน​ดู​แย่มากไหมคะ

คือบอกก่อนว่าเรา​รู้จัก​ทั้ง​ 2​ คน​เลย​ เพราะเรียนสาขาเดียวกัน​  เราเริ่มมาคบแฟนเก่าตอนปี​ 1-3​ ค่ะ​ แล้วก็เลิกกัน​ไป​ แต่ยังเรียนด้วยกัน​อยู่​ช่วงนั้นเรายังทำใจไม่ค่อยได้​
ปี4​ เราเรียนเก็บเพราะดรอป​ไว้​  
ปี​5 แฟนเก่า​พ้นสภาพ​นิสิต​ เลยไม่ได้เจอกัน​
ปี​ 6 ก็ปกติค่ะ​ เรียน​เก็บเหมือนเดิม​
ปี​ 7​เราเก็บโปรเจคค่ะ​ ช่วงก่อนเปิดเทอมก็ได้คุย​กับแฟนคนปัจจุบัน​ค่ะ
      ​เค้าเป็นเมทแฟนเก่าตอนปี​ 1​ ก็เพื่อนๆกันนี่ล่ะค่ะ​  คุยกันแต่ไม่ได้บ่อย​ ตอนเราอกหักแรกๆเค้าก็เข้ามาแต่ตอนนั้นเราไม่ได้รู้สึก​อะไรกับเค้าก็มองเป็นเพื่อนแหละค่ะ​  เราพึ่งมาคุย​กัน​จนได้คบก็ตอนปี​ 7นี่ล่ะค่ะ​ เค้าสารภาพ​กับเราว่าเค้าชอบเรามาตั้งแต่ปี1 แล้ว​ ​แต่ไม่กล้าจีบ​ จนแฟนเก่ามาขอคบตัดหน้าเค้าไป​  ช่วงปี​ 3​เค้าเข้ามาอยู่เป็น​เพื่อนค่ะ​  เพราะตอนนั้น​เราติดแฟนเก่ามากไม่ค่อยสนใจเรียน​ จนเพื่อนตีตัวออกห่าง​  เค้าก็รอเรามาตลอดค่ะ​  รู้​ว่าเราเป็นไงนิสัยเป็นไง​ จนคุยกันได้คบกันเอาจริวๆเราเองก็ไม่คิดว่าจะมีคนแอบชอบด้วยแอบเขิน​อยู่​เหมือนกัน​ ตอนแรกก่อนจะคบ​เรายอมรับว่าลำบากใจ​เพราะกลัวคนอื่นมองว่าหมือน​คบต่อกันไรงี้ค่ะ​  เค้าบอกจะแคร์​ทำไมใครจะพูด​อะไร​ช่างเค้า​ แค่เรามีความสุข​ก็พอ​  สนคำพูด​คนอื่นมากไปก็ไม่ดีทำให้ทุกข์เปล่าๆ​   มันเลยทำให้เราเปิดใจคบกับเค้าค่ะ​  

ทุกคนมีความคิด​เห็นยังไงบ้างค่ะ​
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่