โทนเนอร์ เอสเซนต์ เซรั่ม มันต่างกันยังไงครับ?

สามอย่างนี้มันต่างกันยังไงครับ เท่าที่ผมเข้าใจก็คือ โทนเนอร์คือ เช็ดทำความสะอาดผิวหลังคลีนหน้าเสร็จ เอสเซนต์คือน้ำตบที่บำรุงหน้าให้ชุ่มชื่น เซรั่มก็บำรุงหน้าเหมือนกันแต่แก้ปัญหาจะเพราะจุด
แต่ก็มีคนหลายคนบอกว่า สามอย่างนี้ใช้แค่ตัวใดตัวนึงพอ เพราะมันเหมือนกัน บ้างก็บอกว่าโทนเนอร์ใช้แทนน้ำตบได้ น้ำตบกับเซรั่มเหมือนกัน เอ๊ะ ตกลงยังไงครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่