ติดเชื้อราบริเวณอวัยวะเพศภายนอก (หญิง)

สวัสดีค่ะ เรามีอาการปัสสาวะแสบขัดในช่วงต้น ซื้อไปหาหมอมาหมอบอกว่าเราติดเชื้อที่กระเพาะปัสสะวะเลยให้ยาฆ่าเชื้อเรามาทาน เเต่เราทานแล้วเราไม่หายค่ะ วันนึงได้มีโอกาสสังเกตตัวเองพบว่ามีตุ่มแดงขึ้นบริเวณแคมใหญ่ประมาณ3จุด และใกล้แคมเล็ก1จุด เอามือไปจับแล้วไม่รู้สึกเจ็บแต่อย่างใด แต่มีอาการแสบในบางทีที่เอามือไปโดน เเละเมื่อปัสสะวะยังแสบอยู่เหมือนเดิม มีใครเคยเป็นบ้างไหมคะ อยากทราบวิธีการรักษาที่ค่อนข้างรวดเร็วค่ะเราทรมานมากเลย (ตอนนี้ยังไปหาหมอตรวจภายในไม่ได้เพราะเป็นประจำเดือน) ใครมีวิธีแนะนำการบรรเทาอาการหรือการรักษาแผลตรงนี้แบบรวดเร็วบ้างหรือใครมียาอะไรแนะนำบอกเราได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่