มีใครเคยสมัครยืมเงินUPของSCBไหม

เราลองกดสมัคร ไม่ถึง1นาที ก็เด้งมาว่าอนุมัต4,000บาท แล้วก็มีให้อัพโหลดเอกสารเพิ่มเติมคือ

1.statement แต่จะเป็นบริการdstatement ที่เราไม่สามารถแนบไฟล์PDFหรือรูปภาพได้เอง ต้องกดบริการให้ธนาคารที่เราจะแนบส่งให้กับSCBเอง โดยเสียบัญชีละ75บาท ถ้าทำรายการแล้วจะได้เหรียญมาเป็นส่วนลดการคำนวณดอกเบี้ยด้วย
2.สลิปเงินเดือน/หนังสือรับรองเงินเดือน
3.ทะเบียนบ้าน
4.เล่มทะเบียนรถ

ถ้าอัพเอกสารครบมีสิทธิ์ได้รับวงเงินเพิ่มด้วย
แต่เราก็ยังไม่ได้เพิ่มนะ อาจจะเพราะเพิ่งสมัครได้2วัน ธนาคารน่าจะตรวจเอกสารอยู่

เราสงสัยอยู่2อย่าง
1.มันเลือกให้ผ่อนน้อยกว่า12เดือนยังไง มันไม่มีตัวเลือกให้เลย
2.ถ้าสร้างเครดิตตรงนี้ จะมีโอกาสเปิดบัตรเครดิต หรือสมัครspeedy loanเพิ่มได้ไหม

ใครเคยใช้ หรือใช้อยู่ มาแบ่งปันกันนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่