AVC ในขณะที่ญี่ปุ่นถือโอกาสส่งสำรองหาประสบการณ์ แต่ไทยยังจะลากแนนที่เล่นไม่ได้ไปด้วย?????!!!!

กระทู้คำถาม
อันนี้คือไม่เข้าใจในตรรกะจริงๆนะ เหตุผลที่ให้คือเพื่อให้แนนปรับเข้ากับระบบ?? แนนนี่ถือเป็น MB เบอร์หนึ่งนะ ใน VNL ก็แสดงให้เห็นแล้วว่าแนนคือของจริง ถ้าไปแล้วแนนพอเล่นได้อันนี้พอเข้าใจ แต่นี่คือเอาไปแล้วเล่นไม่ได้เพราะร่างกายไม่พร้อม  ทำไมไม่ให้โอกาสคนที่พร้อมและเล่นได้ไปหาประสบการณ์ไปสัมผัสสนามเพราะ AVC รายการไม่หนักควรเป็นเวทีให้ดาวรุ่งได้หาประสบการณ์  คือ อันนี้คือไม่เข้าใจจริง ๆ เอาตัวหลักไปทั้งทีมนี่ก็งงแล้วเพราะเสี่ยงบาดเจ็บก่อน ชชล แต่นี่งงหนักกว่าคือเอาคนที่ลงสนามไม่ได้ไปด้วย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
บางที ผมก็นึกถึง คำพูดของ โจโฉ ===>> นกกระจอก  หรือจะหยั่งรู้ถึงความคิดของ พญาอินทรีย์

ผมว่า เราเชียร์ เราก็ให้กำลังใจ สนับสนุนพลังความคิดของทีมงาน
ที่เค้าอยู่หน้างาน ไม่ดีกว่าหรือ
เค้าคิดยังไง
เพื่ออะไร

เราไม่ได้รู้ถึงเหตุผล ต้นตอ....ไม่รู้สินะ   ผมเป็นคนแบบนั้น

เชียร์ทีมชาติไทย  ทุกชนิดกีฬาแบบโคตรมีความสุข
( ยกเว้น บอลไทยทีมชาติในช่วง 2-3 ปีนี้  อันนี้มันเชียร์ด้วยความละเหี่ยใจ  เช่นกันเหมือนเชียร์แมนยู ทีมรักที่ดูที่เชียร์มาร่วม 40 ปี  นี่ก็เพลีย )
ความคิดเห็นที่ 14
ผมว่าลองวิเคราะห์หาเหตุผลด้านอื่นๆประกอบด้วยอย่างกองเขียร์ญี่ปุ่นเขาดีไหม?

คำพูดออกสื่อมันเป็นคำพูดพื้นๆทั่วไป แต่เหตุผลที่แท้จริงในการตัดสินเรื่องต่างๆของโค้ชกับทีมงานและนักกีฬา
ไม่มีใครรู้และเขาก็ไม่ออกมาบอกคนนอก แม้แต่ในโลกโซเชี่ยลเขาก็ยังไม่ค่อยโพสต์กัน

ถ้าโค้ชเขาต้องทำตามทุกอย่างที่กองเชียร์ต้องการ มันก็ไม่จำเป็นต้องมีโค้ชก็ได้มั้ง?
ถึงเวลาแข่งก็ให้กองเชียร์แสดงความเห็นมาว่าจะให้เล่นยังไง จะเอาใครเล่นจะเล่นแผนไหน...แบบนั้นดีมั้ย?

แพ้มาก็แห่กันมาถล่มโค้ชกันทั้งบาง ชนะก็มีแค่บางส่วนออกมายินดีไม่ได้พร้อมกันมายินดีเหมือนตอนมาถล่มตอนแพ้

ผมไม่ตั้งใจหรือมีเจตนาจะเสียดสีแซะอะไรใครนะครับ
อยากให้กองเชียร์ให้ความเป็นธรรมกับโค้ชและทีมงานนักกีฬาเขาสักนิด
ควรเคารพให้เกียรติในอำนาจหน้าที่ในการจัดการของเขาบ้าง
จะแพ้หรือชนะเขาก็ยืดอกรับผิดชอบผลงานอยู่แล้ว จะด่าว่าตำหนิอะไรโค้ชทีมงานนักกีฬาเขาก็รับไว้ไม่ตอบโต้อะไรกองเชียร์
ไม่ถูกใจไม่พอใจการตัดสินใจของเขาก็บ่นได้แต่อย่าให้ถึงขั้นตามจิกกัดเอาเป็นเอาตายเลย
เห็นใจเขาสักนิดเถอะ อย่าลืมนะครับว่าสิ่งที่กองเชียร์ต้องการทั้งโค้ชและนักกีฬาเขาต้องการมากกว่าหลายเท่า

ถ้ากองเชียร์คาใจขัดใจจริงๆทนไม่ไหวก็ติดต่อสอบถามสมาคมเขาได้เขาไม่ได้ห้าม

สรุป
ก็สงสัยได้ คาใจขัดใจได้....แต่ขอให้เชื่อใจเขาเถอะ
ทกอย่างเป็นหน้าที่และสิ่งที่พวกเขาคุ้นเคยมากที่สุดมาตลอดทั้งชีวิตครับ
แสดงความคิดเห็น