กินยาเลื่อนประจำเดือน 2 เม็ด แล้วหยุดกินได้ไหม

สอบถามคุณหมอ และผู้มีประสบการณ์ค่ะ 

สวัสดีค่ะ
เราหยุดทานยาคุม ไปเมื่อ 16\6\65 ประจำเดือนมา20\6\65 ตามปกติ
แต่เดือนที่แล้ว(กรกฎาคม)ไม่มา จนถึงตอนนี้ ประจำเดือนขาดไป 18วัน ตรวจฉี่ ตรวจเลือดแล้วไม่มีการตั้งครรภ์(มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุด 11/7/65)

เนื่องจากเมื่อวาน ตอนเย็นได้กินยาเลื่อนประจำเดือนไป 1 เม็ดเพื่อปรับฮอร์โมนให้ประจำเดือนมา ตกกลางคืนมีอาการเดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว นอนไม่หลับใจสั่น คลื่นไส้ค่ะ เช้ามาอาการดีขึ้น เลยทานไปอีก 1 เม็ด พอผ่านไปช่วงหนึ่งก็มีอาการเหมือนเดิม 
เพิ่งทานไป 2 เม็ดค่ะ โดยรวม เย็น และ เช้า 

อยากสอบถามว่า สามารถหยุดยากระทันหันได้เลยมั้ยคะ แล้วจะมีประจำเดือนมาเลยไหม (ปกติศึกษาดูต้องทานอย่างน้อย 3วัน) ถ้าหยุดกินตอนนี้เลย จะส่งผลอะไรไหมคะ 

หากรอสัก 1 อาทิตย์แล้วประจำเดือนยังไม่มาค่อยลองกลับมาทานใหม่ได้ไหม หรือควรจะไปพบแพทย์เพื่อตรวจกาสาเหตุก่อนดีคะ
รบกวนแนะนำทีนะคะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่