แจ้งไถ่ถอนโฉนดบ้านกับธนาคารไป นัดวันเสร็จเรียบร้อย สุดท้ายต้องเลื่อน เพราะธนาคารทำผิดขั้นตอน

สวัสดีคับ รบกวนปรึกษาพี่ๆในนี้หน่อยคับ ผมมีสัญญาจำนองบ้านกับธนาคารกรุงไทย ที่เกี่ยวพันกับโฉนด 3 สัญญา ผ่อนครบตามกำหนดปิดสัญญา แล้วจะไถ่ถอนกับอีกธนาคารนึง ดำเนินการเสร็จทุกกระบวนการ ผมต้องหาเงินสี่แสนมาปิด 2 สัญญา อีก 1 สัญญา ธนาคารที่ไถ่ถอนจะปิดให้ ผม โอเคตกลงตามนั้น ธนาคารที่ไถ่ถอน อนุมัติวงเงิน ให้แจ้งวันนัดกรุงไทย ไถ่ถอนได้เลย ผมโทรนัดธนาคาร ให้เบิกโฉนดมา เบิกมาแล้ว ธนาคารนัดวันไถ่ถอน ผมหายืมเงินสี่แสนมาปิดหนี้ 2 สัญญาที่เหลือ เพราะทราบวันนัดไถ่ถอนที่ชัดเจนแล้ว จะได้นำเงินที่กู้มาคืนเค้า นัดวันคืนเค้าแล้ว นัดวันจำนองกับธนาคารใหม่แล้ว สุดท้าย พอใกล้ถึงวัน จนท.โทรมาบอกว่า ต้องให้ภาคอนุมัติไถ่ถอนก่อน รออนุมัติประมาณ 2 สัปดาห์อย่างเร็ว แล้วเงินที่เรายืมเค้ามาละ ใครช่วยเรารับผิดชอบ ความเดือดร้อนนี้ใครช่วยเราบ้าง โทรหาผู้จัดการบอกว่าต้องเป็นไปตามขั้นตอนอ่ะคะ พูดอยู่แค่นี้ ผมเสียดอกเบี้ยให้ธนาคารตั้งเท่าไหร่ เรื่องแบบนี้ทำไมถึงปล่อยให้ผิดพลาด ใช่สิคนเดือดร้อนคือเรา ไม่ใช่เค้า  รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยคับ ทำยังไงได้บ้างคับ เราต้องคืนเงินเค้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่