เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

(มือถือ+OBS+คอมพิวเตอร์) ต่อLiveขายของ ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ และมีวิธีการต่อยังไงครับ ขอบคุณจ้า

คือพอดีเรามีคอม(ต่อสายLAN)
1.CPU i3-4xxx
2.แรม4G
3.GTX-750
   อยากจะไลฟ์ขายของโดยใช้มือถือต่อคอมแล้ว Liveผ่าน OBS สามารถทำได้ไหมอ่า คือเราเครียดมากเลยว่าต้องใช้สายอุปกรณ์อะไร เรายังไม่มีงบซื้อกล้องตัวแพงๆ เลยอยากจะใช้แค่มือถือไปก่อน แต่เราอยากควบคุม Live ผ่านคอมโดยใช้มือถือเป็นกล้องLiveสด ร่วมกับโปรแกรมOBS เพื่อใส่รายละเอียดๆต่างๆในLive 
ความละเอียดที่ต้องการ 720p,1080p ความลื่นไหลของเฟรมเรท 60FPS+ เพื่อนๆพี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำกันมาได้น้าา ขอขอบพระคุณอย่างยิ่ง ให้ท่านเจริญยิ่งยืนนานไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่