ผมผิดมากเลยเหรอครับ ที่ไม่ให้น้องชายภรรยายืมรถไปใช้รับพระเพื่อไปงานแต่งงานเค้า

ขออนุญาตนะครับ เดี๋ยวเรื่องจะบานปลาย ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 51
ปัญหาของคุณคือ ไม่ค่อยพูดมากกว่าครับ
ผมอ่านทุกคอมเมนต์นะ คุณเล่าไม่หมด ในคอมเมนต์มีว่าเคยยืมรถแล้วรถเป็นรอยโดนพ่อว่า และน้องชายภรรยาก็ไม่ได้สนิทอะไร ซึ่งทั้งหมดเป็นเหตุผลที่ไม่อยากยืม ซึ่งผมอ่านแล้วก็เข้าใจคุณนะ
แต่ๆๆๆ คุณไม่อธิบายให้แฟนคุณเลย บอกปฏิเสธ บอกจะเอารถไปรับลูก ซึ่งภรรยาคุณไม่ได้รับสารเรื่องที่คุณคิดกว่าจะตกตะกอนมาถึงการปฏิเสธเลย
ถ้าพูดดีๆ ว่าอย่าเลย พ่อหวงรถ เดี๋ยวจะเอาไปชน ต้องชดใช้อีก เล่าเรื่องที่เคยทำเป็นรอย เอางี้ผมเช่ารถให้ ดีกว่าไหม
ถ้าคุณไม่ค่อยพูดกันเรื่อยๆ ระวังชีวิตคู่มีปัญหานะครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 23
คนที่ว่า จขกท. และเข้าข้างเมีย คือคนที่อ่านภาษาไทยไม่ครบถ้วน พวกคนมักง่าย

รถที่เกิดปัญหา คือรถของ "พ่อ จขกท." ไม่ใช่รถของ จขกท.

และที่ จขกท. จะเอารถไปรับลูก นั่นเพราะ "แม่ หรือเมียของพ่อ" จขกท. เป็นคนอนุญาต

คนที่ด่า จขกท. นั่นแหละที่เห็นแก่ตัว
ความคิดเห็นที่ 28
คนที่เห็นแก่ตัวคือน้องชายของเมียคุณค่ะ

คนที่เห็นแก่ตัวหน้าใหญ่ไม่มีเหตุผลคือเมียของคุณเองค่ะ

ส่วนคุณถือว่าเป็นคนมีน้ำใจมากแล้ว

เพราะคุณบอกเองว่าถ้าจะมายืมรถบีเอ็มของคุณ คุณยินดีให้ยืมโดยไม่อิดออด

แต่นี่ น้องชายของเมียคุณ เจาะจงจะเอารถตู้ของคุณพ่อเจ้าของกระทู้

โดยไม่ยอมบากหน้าไปยืมเอง แต่ฝากเมียคุณให้กดดันคุณไปยืมคุณพ่อของคุณอีกที

ดิฉันอ่านแล้วก็งงใจในความคิดของน้องและเมียคุณเจ้าของกระทู้ บอกตรง ๆ ว่าไร้ยางอาย

ตัวเองไม่มีแต่อยากโชว์แทนที่จะไปเช่ากลับมากดดันให้เจ้าของกระทู้ไปยืมของคุณพ่อคุณมาให้เค้าใช้

ถ้าเป็นดิฉันดิฉันก็ปฏิเสธค่ะ ...

ยิ่งเป็นครอบครัวยิ่งต้องเกรงใจกันและรักษาน้ำใจไม่ทำให้ลำบากใจนะคะ

ไม่ใช่เพราะเป็นครอบครัวแล้วจะใช้สิทธิ์อะไรยังไงก็ได้
ความคิดเห็นที่ 26
ทำไมน้ำใจ กลายเป็นเรื่องของผู้รับ ไม่ใช่ผู้ให้ คนให้ไม่สะดวกใจ คนรับมีสิทธิ์โกรธด้วยหรอ

จขกท.ไม่ใช่เจ้าของรถ ต้องไปขอยืมพ่อ จขกท มาอีกที ถ้า จขกท รับปาก แล้วพ่อไม่ให้ละ ซวยอีก คนยืมแบกหน้ามาขอยืมทั้งที ยังไม่ไปยืมกับเจ้าของเลย ไปให้ จขกท. ออกหน้าแทน

ที่ จขกท. ย้ำหนักย้ำหนาว่าเกิดอุบัติเหตุใครจ่าย เพราะ รถไม่ใช่ของตัวเอง เอารถคนอื่นมาให้ จขกท. ขับทั้งที่ไม่ใช่ธุระของ จขกท. พอเกิดปัญหารถชน รถเสีย โดนจับ ปรับเช็คอะไรขึ้นมา จะมีคนรับผิดชอบร่วมไหม

คนละเรื่องกับธุระให้ จขกท นั้นลูกเขาหลานเขา เขาจะให้ก็ไม่แปลก
ความคิดเห็นที่ 15
จะแต่งงานก็ต้องรบกวนคนอื่น งั้นไม่ต้องแต่งหรอกมั่ง เงินแก้ปัญหาได้ทุกอย่าง มีเงินก็เช่ารถตู้ไป

รถคนอื่นแท้ๆ ต้องบากหน้าไปขอยืมอีก พอไม่ยืมให้ โกรธเฉย มีงี้ด้วย

การที่เจ้าของรถเสนอให้รถมารับหลาน กับการบากหน้าไปขอยืม ไม่เหมือนกันเด้อ อันนั้นเค้าเอ่ยปากให้ใช้เอง

กิจธุระอะไรของใคร ก็คิดให้รอบ จัดการเองดิ ทำไมต้องมาหวังจากคนอื่น พอเค้าไม่ช่วยก็ไม่พอใจ เออนะ
ความคิดเห็นที่ 10
ทำไมคนเข้าข้างเมียจขกท. เยอะจัง รถก็ไม่ใช่ของจขกท. จะไปรับคนอื่นก็ต้องมานั่งรับผิดชอบชีวิตเค้าอีก
แถมเมียก็พูดแรงด้วย เรื่องแค่นี้ต้องขึ้นขึ้นกู ใจร้อนเกิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่