ผู้ชายที่ทำงานชอบมองว่าเป็นเกย์เพราะชอบทานยำครับ

ผมเป็นน้องใหม่ครับ เป็นเด็กครับ ชอบทานยำครับ ทุกยำครับ หลักๆชอบทานยำข้าวโพด ยำทะเล ยำเล็บมือนาง หรือ ยำวุ่นเส้นปกติก็ได้ครับ แต่ประเด็นคือ ..... พี่ๆ ผู้ชาย เจาะจงครับ ชอบมาถามว่าผมเป็นเกย์หรือเปล่า ส่วนตัวไม่ได้อะไรครับ ถามได้ครับ ถามเลยครับ แต่ผมไม่ได้ตอบอะไรครับ ผมแค่ยิ้ม ( ปั่นให้สงสัยไปงั้นแหละครับ )  พี่ผู้ชายน่าจะห่างกันราวๆ 10 กว่าปีได้ครับ แต่เพื่อนผู้ชายรุ่นเดียวกันหรือใกล้ๆกัน มักจะไม่มีปัญหาครับ ก็กินก็ไงครับ ปกติ  ผมสงสัยว่าทำไมถึงชอบมองผมเป็นเกย์ พี่ผญ. หรือ พี่ที่เป็นเกย์ที่ทำงาน ไม่มีปัญหาครับ ชวนไปทานด้วยกันหรือเรียกไปทานกันปกติครับ

แอบคิดว่าเองว่า ก็อาจจะจริงของเขาครับ ไม่ค่อยเห็นพี่ผช. ต่อแถวซื้อยำหรือกินยำกันเท่าไหร่ครับปกติถ้าไม่ได้สังเกตผมก็ต่อแถวซื้อปกติครับ

ผมไม่ได้อะไรครับ จะมองเป็นอะไรก็ช่างเถอะ แต่แค่สงสัยครับ ผู้ชายกินยำดูแปลกๆหรอครับ

————-
🙏🏻 ขอบคุณทุกคนที่ตอบครับ  อ่านทุกความเห็นครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
มันมีค่านิยมที่เรียกว่า Toxic Mascunity
คือพวกมีค่านิยมความเป็นชายแบบเป็นพิษ
เช่น ผุ้ชายห้ามร้องไห้ ผู้ชายห้ามชอบสีชมพู ผู้ชายห้ามแสดงความเข้าใจต่อผุ้อื่น
ห้ามพูดดีๆกับเพื่อน ห้ามแสดงความรัก ห้ามเป็นบุรุษพยาบาล ต้องกินเหล้าสูบบุหรี่ ต้องเจ้าชู้ ฯลฯ

อย่าไปสนครับ สงสารเค้าแทนที่เค้าถูกกรอกหูให้คิดว่าความเป็นชายของเค้ามันเปราะบางมากซะจนต้องทำตามค่านิยมเหล่านั้น
ความเป็นชายมันอ่อนไหวขนาดแค่กินยำไม่ได้เลยเหรอ ทำไมความเป็นชายมันจะเปราะบางขนาดนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่