ตามหาการ์ตูนเรื่องหนึ่ง....ช่วยด้วยยยย อยากดูจนจะร้องไห้ละนะ 5555

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
เรามาตามหาการ์ตูนเรื่องหนึ่งค่ะ มีผู้ใดรู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน ช่วยตอบทีนะคะ

การ์ตูนเรื่องนี้ เป็นเด็กสาวผู้หญิงค่ะ มีเพื่อน 3 หรือ 4 คนนี่แหละค่ะ ตัวเอกเนี่ย รู้สึกเหมือนจะรวยนะคะ
นั่งรถลีมูซีนมั้งคะ ถ้าจำไม่ผิด ไปโรงเรียนทุกวัน ภายในรถเนี่ย จะดูหรูค่ะ สีชมพู จำไม่ได้ว่า ที่รวยเพราะคุณปู่หรือคุณตาเนี่ยแหละมีเงินเลี้ยงดูค่ะ
ตัวเอกนิสัยดีนะ ไม่ใช่คนนิสัยเสียอะไร ในเรื่อง เหมือนจะมีการประกวดร้องเพลงด้วยค่ะ ตอนจบมีประกวดร้องเพลง
ภาพของการ์ตูนคล้ายๆ แบบบาร์บี้ค่ะ แต่เคยคิดว่าเป็นบาร์บี้ ไปตามหาแล้ว มันไม่ใช่ค่ะ
ชื่อเรื่องติดอยู่ในหัวค่ะ จำไม่ได้แล้ว 55555 แต่ไม่ใช่ powerpuff girls นะคะ แต่ชื่อการ์ตูนที่ตามหา เหมือนจะมีคำว่า power เหมือนกันค่ะ (ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยค่ะ ความจำมันมาได้เท่านี้จริง)

การ์ตูนย้อนไปสักประมาณ 10 ปี+ ได้ค่ะ เคยดูผ่านทางช่อง 7 หรือ ช่อง โมเดิร์น9 ทีวีนี่แหละค่ะ

วอนผู้ใจดีทีนะคะ เพี้ยนสะอื้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่