ไฟการ์ดจอติดค้าง ปกติไหมครับ?

การ์ดจอ Asus Tuf Gaming GTX 1660 Super O6G 6 Gb ครับ พอดีช่วงบ่ายลองเอาถาดแปลงใส่ HDD 3.5 เข้าตรงช่อง PCI ด้านหลังเคส

ทีนี้ด้วยความแคบของเคส (Tsunami protector castle argb) ตัวถาดกับHDD ติดสายไฟเลี้ยงการ์ดจอ เบียดขอบ PSU แทบจะเบียดติดกับเมนบอร์ด จนต้องยกเลิกไม่ใส่ หลังจากนั้นก็ประกอบฝาเคสกับแผ่น I/O กลับ แล้วออกไปข้างนอก พอกลับมาถึงบ้านเปิดคอมฯฟังเพลง สังเกตเห็นไฟการ์ดจอติดค้าง  

เป็นอาการปกติ หรือใส่สายไฟเลี้ยงการ์ดจอไม่แน่นหรือเปล่าครับ (สายไฟ 6+2 พิน) แต่ผมว่าผมดันเข้าแน่นแล้วนะครับ ก่อนหน้านั้นก็ไม่ได้สังเกตซะด้วย พลาดมาก😓😓😓
รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่