สอบทำ Visa นักเรียนออสเตรเลีย

รบกวนปรึกษาเพื่อนๆค่ะ

ถ้าเราต้องการยื่น Visa นักเรียนออสเตรเลีย ไปเรียนภาษา 6 เดือน เอกสารข้อกำหนดต่างๆที่ต้องใช้ เราน่าจะเตรียมได้ครบถ้วน
ทั้งเรื่อง Statement และ Sponsor ที่ค่อนข้างน่าเชื่อถือระดับหนึ่ง และเคยเดินทางไปท่องเที่ยวในต่างประเทศรวมถึงออสเตรเลียด้วย

แต่เนื่องจากสามีเราตอนเรียนจบ ไม่ได้ทำงานตรงสายที่จบ ออกมาไปทำงานฝีมือเพื่อจะมาเปิดร้านเองเป็นเวลา 3-4 ปี ซึ่งพอมาเปิดมีหน้าร้านเป็นหลักแหล่ง ร้านเพิ่งจดทะเบียนพาณิชย์ไม่ได้มีรายได้แน่นอน ยังไม่ได้เสียภาษีเนื่องจากเพิ่งเปิด  (มีเงินบัญชีเดียวกัน 400k เงินส่วนตัวแฟนประมาณ 200k)

เราอยากให้สามีที่จดทะเบียนด้วยกันมา 1 ปี ไปเรียนที่ต่างประเทศพร้อมกันด้วย โดยให้พ่อเราเป็น Sponsor ให้ทั้งเราและสามีด้วยจะได้ไหมคะ ซึ่งเงินของ Sponsor ครอบคลุมทั้ง 2 คน (อยากให้สามีไปด้วย)

หรือควรให้แฟนไปใน Visa ท่องเที่ยงก่อน แล้วลองยื่นเปลี่ยนเป็น Visa นักเรียน ทีหลังจะง่ายกว่าไหม

หรือมีวิธีการไหนไหมคะ ที่จะให้แฟนทำ Visa ติดตามเราได้ มันมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำปรึกษา และแนะนำค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่