[CR] บุฟเฟ่ต์ติ่มซำ Chatrium Riverside Bangkok เป็นสมาชิกมาหลายปี ลองซักที จัดหนักๆ ไปเลย 🤤😅😋✌

บุฟเฟ่ต์ติ่มซำ Chatrium Riverside Bangkok เป็นสมาชิกมาหลายปี ลองซักที จัดหนักๆ ไปเลย  ..............จุกๆๆๆๆ 

ผมเป็น Member ของ Chatrium Riverside Bangkok มาพักก็หลายครั้ง เดิมไม่รู้สึกดีเท่าไหร่ เพราะใครจะมาพักในเมืองหลวงบ่อยๆ แต่พอมาแล้วติดใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกคนดูแลสมาชิกดีมากๆๆๆๆ ให้เกียรติและจะพยายามดูประโยชน์ที่สมาชิกจะได้ได้รับมากสุดๆ ก่อน 
           ผมมากิน Dinner อยู่หลายครั้ง แต่ไม่ค่อยได้ใช้ Voucher ติ่มซำเลย ทิ้งเปล่าซะงั้น ปีนี้พี่ๆ น้องๆ บอกอยากมากินอีก เพราะปีที่แล้วก็มาใช้บริการบุฟเฟ่ต์ Dinner ที่นี่ ผมเลยนึกว่า ลองมากินติ่มซำบ้างน่าจะดี 55555 อยากลอง 
          ช่วงนี้มีปรับเปลี่ยนเวลา คือ เริ่ม 12.00 ไปถึง 15.00 น. ค่อยๆ คะย่อนไป 555555555555
เลยนัดญาติๆ 11.00 น. ไปถึงหากมีเวลา ก็ไปนั่งเรือเล่นสักพัก 

พอได้เวลา เพลพอดี ก็เข้าไปสำรวจเมนูอาหาร ว่าพอได้ไหม ไม่รู้จะคุ้มไหมเนี่ย ติ๋มซำ ราคาต่อคน 750++ ใช้ Voucher ลด 50% ไม่รวมเครื่องดื่ม เครื่องดื่มต่อคน ประมาณ 100++ สิริรวมแล้วน่าจะอยู่แถวๆ คนละ 500 บาท+ นิดๆ 
ว่าแล้วก็ลุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

การกินที่ดี ควรเริ่มรองท้องด้วยผลไม้ก่อน หรือไม่ก็พวกซุป เครื่องดื่มหวานควรหลีกเลี่ยง เพราะจะทำให้น้ำตาลซึมเข้าเส้นเลือดเร็ว จะอิ่มเร็วด้วยนะครับ 

ผมจัดการพวกซุป  ต่างๆๆๆๆ แต่อดใจกับ กระเพาะปลาไม่ได้ ผมชอบทานร้อนๆๆๆๆ พริกไทยเยอะๆๆ ใส่จิ๊กโช่ว สุดๆๆ ไปเลยครับ 2 ถ้วย มาปิดท้ายอีก 1 ถ้วย 😃😄

จากนั้น ค่อยไปพวกติ่มซำ ต่างๆ แต่อย่างไรก็ตาม พวกของทอดและอาหารติดหวานทั้งหลาย ควรทีหลัง ฮ่าๆๆ เพราะหากกินก่อน จะทำให้อิ่มเร็ว เลยเน้นที่ ฮะเก๋า เป็ด หมูแดง (พอได้) ปลาเก๋าเต้าซี่ ขนมจีบอะไรพวกนั้น พอสักพักค่อยมากิน พวกเผือกทอด กุ้ยฉ่ายทอด 
👉 กุ้งผัดซอสสิงค์โปร์
👉 ไก่นึ่งซอสขิง
👉 เนื้อผัดพริกเสฉวนหม่าล่า
👉 ซี่โครงหมูทอดซอสเต้าหู้ยี้
👉 เนื้อปลาเก๋าผัดซอสเกี้ยมบ๊วย
           โอ้ยๆๆ เยอะ แต่จะว่าไป ผมไม่ค่อยชอบ อาหารสไตล์เสฉวน .............................. เพราะมันจะติดหวานๆ ไปหน่อย แม้แต่ ขาไก่นึ่งซอสพริกไทยดำ ยังออกติดหวานนิดๆ เลย 
เครื่องดื่ม คนละ 100+ เปลี่ยนจากเย็นเป็นร้อนได้ 

ปิดจบด้วยของหวาน ซึ่งไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ก็ลองดูครับ 
        ออ แต่ก่อนจะปิดด้วยของหวาน ขอกระเพาะปลาอีกถ้วย ร้อนๆ ดีจัง 

ผมมี Voucher เค็กวันเกิด ซึ่งมันเลยมานานแล้ว แต่ก็สั่งไว้ แบ่งเป็น 4 ส่วน เป็นเค็กกล้วยช็อกโกแลต 
         อร่อยดีครับ ที่ โรงแรมนี้ บริการสมาชิกดีมากๆๆๆๆๆๆ 

ชื่อสินค้า:   บุฟเฟ่ต์ติ่มซำ Chatrium Riverside Bangkok , ติ่มซำ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่