ยางมอเตอร์ไซค์ใส่ล้อซี่เดิม wave 125i 2014 ยี่ห้อไหนดี

กระทู้คำถาม
อยากเปลี่ยนยางใหม่ ใส่ล้อซี่เดิม Wave 125i 2014
แต่ไม่รู้จะเลือกยี่ห้อไหน รบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ยางที่ใส่อยู่ปัจจุบันเป็นยางทั่วไป เวลาเจอฝน เจอน้ำขัง
หรือพวกเศษทราย ดิน แถวถนนพระราม 2 - พันท้าย ฯ
ล้อจะชอบปัดตลอด พอจะเปลี่ยนเลนก็รู้สึกลื่นกับเส้นบนถนน
เวลาเข้าโค้งคือเสี่ยวจะลื่นมากครับ
( เคยลื่นล้มเจอทรายตรงโค้งกลับรถมาแล้ว )

ไม่จำกัดงบ ขอดีจริง ทึก ทน ยึดเกาะถนนแบบหนึบ ๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่