สอบถามพี่ๆ กดบัตรเงินสดบัตรเดียว กับ กดสองใบ (ยอดรวมเท่ากัน) ดอกเบี้ยเท่ากันไหมครับ

เท้าความก่อนครับ 

ผมมีความจำเป็นต้องใช้มอเตอร์ใซค์ในการทำงานครับ
ด้วยภาระและหน้าที่ผมรอเก็บเงินซื้อไม่ได้

ผมเลยลองคิดคำนวนดูระหว่างว่า ไฟแนนซ์ กับ บัตรกดเงินสด อะไรที่จะจ่ายดอกเบี้ยน้อยกว่ากัน
ไฟแนนซ์ = ดอกเบี้ยไม่ลดต้น 19.08 %/ปี
บัตรกดเงินสด = ดอกเบี้ยรถต้น 25% ปี

บัตรกดเงินสด ผมคิดว่าดอกเบี้ยจ่ายน้อยกว่า

ตอนนี้ผมมีบัตรกดเงินสด 2 ใบรวมกันยอดถึงจะได้เท่าผมต้องการ    == ไปกดได้เลย
หรือไปขอวงเงินเพิ่มบัตรใดบัตรหนึ่งให้ได้ยอดที่ต้องการ == ไปแจ้งขอยอดเพิ่ม

คำถามคือ
กดใบเดียว หรือ กด2 ใบรวมกันดอกเบี้ยจ่ายรวมกันเท่ากันไหมครับผมมีภาพที่ลองคำนวนมาครับ ไม่แน่ใจถูกต้องไหมครับ

1. กดจากใบเดียวยอด 55,000   

2. 2 บัตร รวมกัน

จากวิธีคำนวนของผมดอกเบี้ยไม่ต่างกัน ผมเข้าใจถูกไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่