ทำไมถึงตัดใจจากแฟนไม่ได้สักที

กระทู้คำถาม
อยากระบาย และขอความคิดเห็นพี่ๆทีครับ เนื่องจากผมกับแฟนตอนนี้คือเหมือนจะไปกันไม่รอดเข้าเรื่องเลยนะครับ ผมอายุ27ส่วนแฟน39แฟนยังดูดีอยู่ยังดูน่าค้นหาและน่ารักสำหรับผม เราคบกันมาจะ2ปีแต่ความรักของเราก็มาจากเรื่องผิดยอมรับ แฟนเรากับแฟนเก่าเค้า เค้าทะเลาะกันและแยกกันอยู่ประมาณ2-3เดือนช่วงที่แยกกันอยู่ผมกับเค้าเลยเจอกันในแอพ แอพนึงและได้คุยได้ไปหากัน ตัวผมอ่ะอยู่ กรุงเทพส่วนเค้าอยู่ชล เค้ากับแฟนเก่าคบกันมา10ปีมีลูกด้วยกัน2คนและสุดท้ายที่ผมต้องมาเจ็บปวดคือผมคบกับเค้ามาประมาณ3เดือนแฟนเก่าเค้าก็กลับมาอยู่ห้องแต่เค้าบอกไม่ได้อ่ะไรกันแล้วผมก็ยอมทนรับความเจ็บนั้นมาตลอดประมาณ4เดือนที่เค้าต้องเข้าห้องและเลิกคุยกับผม เพรอะก่อนหน้านั้นเค้าคุยกับผมแทบจะตลอดเวลาที่ว่างจากงาน แต่เค้าบอกเหตุผลว่าแฟนเก่ามาขออยู่เพรอะอีกไม่กี่เดือนแฟนเก่าเค้าจะกลับบ้านแล้ว เค้าแค่อยู่เชิยๆแต่ไม่ได้อ่ะไรกันแล้ว ผ.ช ก็รู้ว่ามีผม มีวันนึง ผ.ช ยอมกลับบ้าน และ ผ.ช ทักมาหาผมบอกยอมแพ้ให้แล้ว เพรอะเค้าเอ้ยปากเองว่า ตัวแฟนผมอ่ะรักผมไม่ได้รักเค้า ก็คือง่ายๆ ว่า ผ.ญ บอกแฟนเก่าต่อหน้าว่ารักผมไม่ได้รักเค้าแล้ว สุดท้าย ผ.ช ก็กลับบ้าน และก็เลิกลากันไป และตัวผมกับแฟน ก็ยังไปๆมาๆหากัน ผมอยู่ กทม เค้าอยู่ ชลบุรี เราว่างจากงานเราคุยกันตลอดเวลา เกื่อบ2ปีที่เราเป็นมาแบบนี้ และวันนึงเราตัดสิ้นใจอยากไปทำงานโรงงาน เราจะไปตั้งนานแล้ว แต่เค้า ก็บอกให้เรา รอๆ เราก็รอ แต่ตอนนี้สำหรับเรา เราคิดว่ามันนานเกินไปแล้ว เค้าก็ให้เหตุผลกับผมว่า ถ้าผมไป เค้าอาจจะต้อง กลับมาอยู่ห้องเดิมบ้าง แต่ก็จะเอาเวลาอยู่กับผมเยอะ กว่ามานอนห้องและ ก็คือถ้าผมไปเค้าก็จะไม่ย้ายของออกจากห้องนั้นก็คงยังเช่าห้องเก่าที่เคยอยู่กับแฟนเก่าเค้า และพักหลังๆเราทะเลาะกันบ่อยเรื่องไม่เข้าใจกันและ และตอนนี้เค้าก็เปลี่ยนไปเยอะเมื่อก่อนว่างงานเราคุยกันตลอด คือเวลาว่างงานทั้งหมดไม่ว่าพักเบรคหรืออ่ะไรเราคุยกันตลอด แต่ช่วงหลังๆ เค้าเปลี่ยนไป เยอะ ไม่ค่อยแครผมเวลาเบรคก็ไม่โทรหากัน แต่ก็คุยกันนะ แต่คือเวลา เบรคก็ไม่คุย ที่ผ่านมาไม่เคยเป็น และหลังๆพอว่างจากทำงานก็ไม่อ่านไลนไม่โทรหา ผมก็ทั้งโทรทั้งไลน์ คือหงุดหงิดที่เค้าไม่รับไม่อ่านไลน์ พอเวลาจะทำงานเหลือ10นาทีถึงมาอ่านมาตอบ ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นมีเวลาเยอะ เป็น ช.ม เค้าไม่คุยพอผมถามเค้าก็หงุดหงิดใส่ผม พักหลังๆมานี้ จากทะเลาะกันไม่เคยปิดเครื่องเต็มที่เค้าก็แค่ไม่รับ ไม่คุย แต่พักหลังๆพอทะเลาะกันเค้าปิดเครื่องหนีผมตลอด ให้เหตุผลว่าไม่อยากคุยไม่อยากทะเลาะเหนื่อย คือเอาง่ายๆทุกๆครั้งที่เค้าไม่รับไม่อ่าน ผมหงุดหงิดหวาดระแวงกลัวเค้ามีใจให้คนอื่น คือเอาง่ายๆผมจิกเค้าแบบหึงห่วงมาก ผมพยายามไม่คิดว่าเค้ามีคนอื่น เค้าอาจเหนื่อยกับผมจริงๆ แต่ทุกครั้งที่เค้าเงียบหาย ผมไม่รู้ทำไมกลัวว่าเค้าไปคุยหรือไปอ่ะไรกับคนอื่น ทั้งๆที่ขนาดแฟนเก่าที่คบกับเค้ามา10ปีก็บอกผมว่าตอนคบกับเค้าไม่เคยเจอเรื่องคนอื่นและเค้านิสัยดีมาก และแฟนเก่าเค้ายังบอกอีก ว่าเค้าดูแล้ว ว่า แฟนเค้าอ่ะ รักผมมาก เค้าเอ้ยปากมาเอง เพรอะ ผ.ช ทุกวันนี้ก็ยังคุยกับผม เค้าก็บอก แฟนเค้าเลือกผม แต่ตอนนี้ผมคิดว่าเค้าเปลี่ยนไป ผมจะไปอยู่ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม เค้าไม่ขนของออกจากห้องเก่าและมาเริ่มใหม่กับผม เค้าก็บอกยังไม่ได้ หย่ากับแฟนเก่ารอหย่ากันขาด เพรอะผู้ชายยังไม่ยอมหย่า ตอนนี้ เค้าเลยบอกว่าถ้าผมย้ายไปอยู่ชลกับเค้า อาจจะเอาเวลา 1อาทิตร7วันมานอนที่ห้องก่า1วันและอยู่กับผม6วันผมเลยไม่เข้าใจทำไมเค้าต้องทำแบบนี้ทั้งๆที่ผมก็ยอมย้ายจาก กทม ไปหาเค้า แบบนี้ผมขอสอบถามพี่ๆทีครับ ว่าทุกอย่างที่ผมเหล้าไป มีโอกาสที่เค้าจะมีคนอื่นไหมครับ แต่ผมบอกตรงนี้เลย เค้าเทคแครผมทุกอย่าง ให้ทุกอย่าง ไม่ว่าเงินหรืออ่ะไร ถึงทะเลาะกันอยู่ ล่าสุดถ้าผมลำบากเค้าช่วยทุกอย่าง ผมคิดจะเลิกกับเค้าจริงๆนะ แต่แค่คิดว่าเค้าจะไปมีคนอื่นหรือเริ่มต้นใหม่กับคนอื่น ผมก็เจ้บแล้ว คือผมไม่อยากเสียเค้าไป ผมไม่เคยรักใครและไม่เคยเจอใครรักผมเท่าเค้า เลยทำให้ผมตัดใจจากเค้าไม่ได้สักที ทั้งๆที่เค้าไม่เคยคิดจะชัดเจนเลย ผมพร้อมที่จะชัดเจนกับเค้า แบบนี้ผมควรทำยังไงดีครับ ทุกวันนี้ผมวิ่งตามเค้า พยายามให้ความรักความใส่ใจมันกลับมาแบบเดิมผมหวั่งว่ามันคงกลับมาได้แต่ก็ไม่รู้จะมีโอกาสกลับมาได้ไหม ตอนนี้ผมลังเลมาก พี่ๆคิดว่ายังไงบ้างครับ  ผมพยายามทำใจและไม่โทรหาเค้า ผมก็ทำใจได้แค่ วันเดียวก็ต้องโทรต้องทักเค้าตลอดถึงเค้าจะบ้อคเบอร์เราผมก็พยายามไปหาเบอรคนอื่นมาโทรหาเค้าอีก ผมอยากปล่อยวางได้สักที หรือหมรักเค้ามากเกินไป บางทีผมก็อยากคิดว่าเค้าไม่มีใครนะ เพรอะเค้ายอมเลิกกับแฟนเก่าที่คบมา10ปี เพื่อผมแต่ตอนนี้ผมหนักใจมากๆกลัวเค้าเอาคนอื่นมาแทนที่ผม กลัวเค้าไปรักใครแทนที่ผม ผมอยากเลิกคิดแบบนี้และปล่อยวางได้สักที😥😥😥
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่